Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hướng dẫn tiếng việt] Nghệ thuật với Newton

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi tomovn, 20/6/13.

Lượt xem: 6,285

1. tomovn Thành viên cấp 1

Chúng ta sẽ bàn về nghệ thuật với Newton????

Đây là bài hướng dẫn đơn giản cho các bạn. Nội dung của bài gồm có 2 phần chính.

Phần 1: Hướng dẫn thiết kế text trong Photoshop (Trong file Project sử dụng cho bài tập này chúng tôi có cung cấp cho các bạn file text PSD được thiết kế sẵn, nhưng chúng tôi vẫn luôn muốn các bạn hãy tự tạo ra cho mình những thiết kế riêng để khả năng sáng tạo tuyệt với của bạn được phát huy )

Phần 2: Hướng dẫn tạo chuyển động animation thú vị và rất “nghệ thuật” với việc sử dụng hiệu ứng trong AE là Newton 2 cùng các thao tác cơ bản trong AE.

Hy vọng rằng bài hướng dẫn này sẽ giúp ích ít nhiều cho các bạn trong quá trình sáng tạo các animation của riêng mình và mong rằng nó có ích với công việc của bạn hiện tại.

Với những bạn trẻ có niềm đam mê với phim ảnh, nếu như bạn đang đọc dòng chữ này thì tôi khẳng định là bạn đang ở đúng chỗ. Tò mò Team sẽ luôn sáng tạo và phát triển các bài Hướng dẫn của trang web lên mức cao hơn. Bạn hãy đi cùng chúng tôi, kiến thức chúng tôi học được, bạn cũng có thể học được. Nếu chúng tôi thực hiện được một hiệu ứng và tạo ra được hướng dẫn cho các bạn thì các bạn cũng sẽ thực hiện được (có thể còn tốt hơn cả chúng tôi )!

Cuối cùng, điều mà tôi thích và ngẫm ra nó đúng: “Hãy theo đuổi niềm đam mê của mình chứ đừng đi theo kỳ vọng của người khác“. Chúc các bạn thành công và hẹn gặp lại các bạn trong bài hướng dẫn tiếp theo!
    Xin cám ơn !

Các bạn Download Project tại đây: tomo.vn/file-project-newton/

Hiệu ứng Newton 2 cho bạn nào chưa có : motionboutique.com/newton

Thực hiện:
    Trần Trung (facebook.com/trantrung84)
    Nếu bạn thấy hứng thú với bài tập này thì đừng ngại bấm nút Like và Subcribe các kênh của Tò mò nhé!
    • Like, Favorite và SHARE bài tập hôm nay tại đây: youtube.com/watch?v=-yi1xhkgHCA
    • Subscribe ‪youtube.com/subscription_center?add_user=tomovietnam
    • Fanpage: facebook.com/tomovietnam
    Tò mò Team

...
    Thiệt Trần, Chất PC, ga_vip9 người khác thích bài viết này.
  2. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

hehe hay và dễ hiểu :D
    tomovn thích bài viết này
  3. pcstar

pcstar Thành viên cấp 2

bạn có file New ton 2 thì share vs
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Hay mà vắng thế 8-|
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

sờ mò chấm vi en :3 subscribe từ mọi hôm,. chủ yếu vào xem hướng dẫn nhưng chưa có dịp thử nghiệm... cơ bản máy tính cũng cùi =..=
  6. Guystupid

Guystupid Mới đăng kí

hay quá. dang tim tut AE
  7. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

rất hay nhưng máy chạy hok nổi.
  8. BlackMoon

BlackMoon Thành viên cấp 1

\m/ Like Ae Tò Mò Team :v

Tút hay ạ :D
  9. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

dungkinhconggghuytakeda thích bài viết này.
  10. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

tut hay,phải nghiên cứu mới dc,đang muốn học hỏi nhiều về AE mà giờ mới tìm ra nhiều tut tiếng việt để học.
  11. ga_vip

ga_vip Mới đăng kí

Cảm ơn bác, những tut rất hay và dễ hiểu, nhưng em không down được Hiệu ứng Newton 2, vào trang motionboutique.com/newton thấy nó ghi Try/Buy/Upgrade thì ạ.
  12. Thiệt Trần

Thiệt Trần Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn