Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn trang trí bàn làm việc đẹp cho nhân viên văn phòng

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến trúc - Nội thất đẹp' được đăng bởi quynhnice, 17/7/15.

Lượt xem: 8,111

1. quynhnice Mới đăng kí

Bàn làm việc tại công sở có thể được xem là ngôi nhà thứ hai của chúng ta. Mỗi ngày gắn bó 8 tiếng hoặc nhiều hơn do vậy chúng ta cần tạo ra một không gian làm việc thoải mái để làm việc hiệu quả hơn. Cùng bỏ túi và áp dụng 6 cách trang trí bàn làm việc sau để ngày nào đi làm cũng là một ngày vui và yêu thích công việc của mình bạn nhé.

1. Gọn gàng, ngăn nắp là ưu tiên hàng đầu
    Một góc làm việc gọn gàng sẽ giúp bạn tập trung, hoàn thành công việc tốt hơn. Bạn sẽ không bao giờ phải xù đầu tiêu tốn thời gian tìm kiếm tập tài liệu quan trọng cho buổi gặp gỡ khách hàng hay băn khoăn không biết bút, gim, giấy note để ở đâu. Có thể nói một bàn làm việc gọn gàng, sắp xếp khoa học là chiếc chìa khóa đầu tiên giúp bạn làm việc tốt.

2. Thêm màu sắc cho không gian làm việc của mình
    Thật là chán ngắt, tẻ nhạt nếu như ngày nào bạn cũng đối diện với màu trắng của bức tường và vách ngăn. Tại sao bạn không thêm chút màu sắc, luồng gió mới cho góc làm việc của mình bằng cách sử dụng các decal, giấy dán tường hình ảnh sinh động, ngộ nghĩnh để trang trí, hay đơn giản là treo một vài bức ảnh, poster mình yêu thích. Việc này không chỉ thể hiện cá tính, gu thẩm mỹ của mỗi người mà nó còn tạo nguồn cảm hứng, sáng tạo khi bạn làm việc

3. Bàn làm việc đẹp thì ghế cũng phải tốt
    Dân văn phòng chủ yếu ngồi làm việc một chỗ cho nên việc trang bị cho mình một chiếc ghế thật tốt là điều cần thiết. Một chiếc ghế tốt là một chiếc ghế tạo cảm giác thoải mái khi sử dụng, phù hợp với vóc dáng của bạn và có thể chống được một số bệnh như: đau cột sống, vẹo xương sườn,…Thậm chí ngày nay một số loại ghế văn phòng còn tích hợp cả chức năng làm giường ngủ trưa rất tiện lợi cho dân công sở.

4.Thêm các phụ kiện trang trí
    Sự góp mặt của các phụ kiện trang trí cũng sẽ góp phần khơi nguồn sáng tạo, đưa ra các ý tưởng đột phá, bạn có thể chọn các loại chậu hoa mini, cây thủy sinh, bình cá nhỏ,… để trang trí bàn làm việc của mình.

5. Đơn giản mà hiệu quả
    Nói có vẻ khó tin nhưng theo đánh giá của nhiều người thì một bàn làm việc được yêu thích là một bàn làm việc đơn giản nhất. Chỉ cần một chiếc bàn, ghế dựa, laptop cá nhân là bạn đã có đủ “đồ nghề” cho góc làm việc tiện ích.

6. Bố trí không gian làm việc hợp lý
    Nếu bàn làm việc của bạn được xem là đẹp và tiện lợi nhưng lại được đặt trong một không gian bó hẹp, chật chội thì điều này sẽ khiến bạn khó chịu, không thoải mái. Vậy để có một bàn làm việc như y muốn thì việc sắp xếp, bố trí không gian làm việc cũng rất quan trọng. Ngày nay, có rất nhiều công ty chuyên tư vấn, thiết kế và thi công về nội thất văn phòng cũng như không gian làm việc, bạn có thể nhờ họ hỗ trợ và tư vấn để tạo cho mình một không gian làm việc thoải mái, tiện nghi nhất.

...
  2. jinbewon

jinbewon Thành viên cấp 2

Bày vẽ chi tới lúc nghỉ việc dọn ốm người
  3. duyducpt

duyducpt Banned

Bài viết hay 20.
    LINDA AK INTERIOR thích bài viết này
  4. ngoclan221510

ngoclan221510 Mới đăng kí

đẹp cũng mong có 1 văn phòng như vậy
  5. ngoclan221510

ngoclan221510 Mới đăng kí

6. LINDA AK INTERIOR

LINDA AK INTERIOR Mới đăng kí

Cảm ơn bạn vì bài viết hữu ích!
  7. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Thấy bừa bộn gì đâu không hà.. Chỉ cần mỗi cái máy tính, bàn phím + con chuột là xong. :))
  8. namtrungluc

namtrungluc Banned

Màu sắc rất nhẹ nhàng và thanh tao. Cảm ơn vì đã chia sẻ. Đúng là gọn gòn thật.

Ủng hộ diễn đàn