Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn trang trí giao diện Youtube mới - Youtube One Channel

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 10/6/13.

Lượt xem: 47,403

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Như các bạn cũng biết thì thời gian gần đây, Youtube đã chính thức "ép" người dùng chuyển sang giao diện mới mang tên Youtube One Channel sau 1 thời gian thử nghiệm.

Dù muốn dù không thì ta vẫn phải bắt buộc thích nghi với nó, chính vì thế thay vì ngồi than thở thì hãy tìm cách trang chí cho giao diện này đẹp và chuyên nghiệp hơn nếu như bạn xem nó như 1 ngôi nhà ảo thứ 2 sau Facebook. (bản thân mình thì xem Youtube là 1 nơi khai thác tiềm năng :">).

Để trang trí giao diện Youtube One Channel chuyên nghiệp, ngoài việc bố trí các layout như Popular uploads, Recent Upload, Playlists, feature video...thì 1 điều quan trọng nhất đó là cái banner, vì banner chính là bộ mặt của channel.

Tuy nhiên để tùy chỉnh layout của giao diện Youtube Channel này là 1 điều không hề đơn giản, bắt buộc bạn phải nắm rõ bố cục vị trí của giao diện, vì giao diện này là giao diện reponsive (gọi nôm na là giao diện thích nghi với mọi thiết bị, ví dụ như desktop, tablet, mobile, tv). Mình xin cho các bạn xem ví dụ về khái niệm reponsive này:

Nhưng các bạn không cần phải lo vì đã có sẵn file PSD bố trí sẵn các vị trí của giao diện này, việc đơn giản là các bạn tải về và tùy chỉnh lại theo đúng ý mình thôi :)

Nhưng trước khi tải, mình nghĩ các bạn nên xem qua video tutorial này trước để hiểu rõ cơ chế của file PSD này :)

Sau khi đã xem xong, các bạn có thể download về và thỏa chí sáng tạo nhé :D
    [lock][​IMG][/lock]
    Chả hiểu sao ở video tutorial này, mình nói chuyện cứ lúng túng thế nào ấy :)) Cho nên có gì sai sót mong các bạn bỏ qua :P

...
  2. LeeMoon

LeeMoon Thành viên cấp 1

Cái vụ này e cũng có snghi tới, cũng vọc luôn rồi. Mà nghĩ lại mình toàn đi coi clip ngta up lên :)). Let me try
    Tks ad

Thử nghiệm ngay và liền ^^! [ Sao e tìm ko thấy clip hướng dẫn ]
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Update thêm cái ảnh chụp khi vào bằng điện thoại! Test trên con Lumia 520 :D
    mgr thích bài viết này
  4. LeeMoon

LeeMoon Thành viên cấp 1

Ad ơi! Cái Video nó thành ra vầy nà.
  5. Phạm Hữu Dư

Nó chưa upload xong LeeMoon ơi, chờ khoảng 10' sau quay lại xem nhé :D
    LeeMoon thích bài viết này
  6. LeeMoon

LeeMoon Thành viên cấp 1

Vậy là Ad Phạm Hữu Dư hấp tấp hơn mem rồi :)). Tranh thủ giờ nào hay giờ đó huh a :))
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Video ni ko sẵn có :( em muốn xem nó như nào để load về vọc xem sao quá..
  8. Phạm Hữu Dư

Cuối cùng cũng up xong cái video, mạng mẽo chán thiệt :)
    GaPhotoshopLeeMoon thích bài viết này.
  9. GaPhotoshop

GaPhotoshop Mới đăng kí

Của anh bh cũng hot =))
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Like clip rồi chiều ngủ dậy xem sau :D
  11. Phạm Hữu Dư

Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Phạm Hữu Dư tại em làm ca khuya + thức khuya làm việc + học code thoải mái và tập trung hơn... vừa làm vừa có tiền lại vừa học đc ke ke,. dù sao thì ngày nào cũng phải thức đến 3h 3rưỡi sáng mới có thể ngủ đc...~~
    mgr thích bài viết này
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

A Dư nói trong video như kiểu bị ngạt mũi ý nhể :">. Video nào cũng như thế :D. Hí hí :">
    goal thích bài viết này
  14. jackypham

jackypham Thành viên cấp 2

do mic hay sao ấy Dù Kun :v
  15. olalavui

olalavui Thành viên cấp 1

Quay = Camtasia hả a :v volume lại bé rồi a ơi :v
  16. Phạm Hữu Dư

olalavui a thấy âm thanh tương đối ổn mà, đâu có bé đâu :D
  17. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

18. Phạm Hữu Dư

KhiemThai camtasia, trên forum có link download đấy! Quay vào ban đêm ko có ồn ào thì sao mà rè được, trừ khi mic lởm
  19. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Đây là của mình :D :D
    olalavui thích bài viết này
  20. mrducluan

mrducluan Mới đăng kí

cám ơn bác, hướng dẫn chi tiết quá :*

Ủng hộ diễn đàn