Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tự động căn giữa hình ảnh trong Xenforo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn - Thủ thuật Xenforo' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 8/11/13.

Lượt xem: 11,657

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Khi viết, người ta thường căn giữa hình ảnh ra để nhìn bài viết được đẹp hơn, nhìn chuyên nghiệp hơn. Nhưng trên diễn đàn, không phải thành viên nào cũng biết điều đó, chính vì thế mà ta nên set tự động căn giữa hình ảnh luôn :D

Bắt đầu thực hành nhé! Cực đơn giản thôi :D

Bạn vào template bb_code_base.css

và tìm thẻ .bbCodeImage

Thêm đoạn code sau vào dưới thẻ này:
    Code:
    display: block;
    margin:auto;
    Xong rồi save lại và tận hưởng thôi! Quá dễ ^^

Bạn nên xem thêm bài viết Tự động đều chữ trong bài viết Xenforo để trình bày bài viết đẹp mắt hơn:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-tu-dong-can-deu-chu-trong-bai-viet-xenforo.40441/

...
    vanchuyenvn, mgr, banbaonylong1 người khác thích bài viết này.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chỉnh lại Margin: auto cho lẹ :P
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  3. vangdeo

vangdeo Thành viên cấp 1

mình chưa hiểu lắm chủ thớt, tức là cái này mình viết trên CSS đúng ko hay sao? Viết trên diễn đàn là sao nhỉ
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

vangdeo nghĩa là chỉnh css cho phần hiển thị hình ảnh (IMG) thành center thôi, có gì đâu mà khó hiểu hả bạn?
    vanchuyenvn thích bài viết này
  5. vangdeo

vangdeo Thành viên cấp 1

mình thấy thành center chỉ cần margin:auto :)
  6. Phạm Hữu Dư

vangdeo Thì bài hướng dẫn trên mình đã cập nhật thành margin:auto rồi đấy thôi? Bạn có thắc mắc gì àh?
  7. hoahoc.org

hoahoc.org Mới đăng kí

mình đã chỉnh nhưng sao mình thấy nó vẫn không được.
    Web của mình là: hoahoc.org/forum
  8. vanchuyenvn

vanchuyenvn Mới đăng kí

Bác dư chỉ em chỗ để sửa :
    Xem thêm các chủ đề cùng chuyên mục

Em mò mà chẳng biết sửa ở cỗ nào. tks bác
  9. Phạm Hữu Dư

Ủng hộ diễn đàn