Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[IMG] Moonlight Song- Mới tập Manip mọi người giúp đỡ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Ngọc Quang, 13/12/12.

Lượt xem: 5,134

1. Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Mới làm quen với photoshop một thời gian, cũng com cóp được ít kiến thức, bữa nay ứng dụng làm 1 pics, mong mọi người đánh giá.
    Dưới đây là Stock:
    Cảm ơn mọi người đã ghé thăm, tác phẩm "Bài ca ánh trăng" do mới tập toẹ, có nhiều chỗ cố hết sức mà do tài hèn nên không khắc phục được, hy vọng mọi người coi xong bổ xung cho mình kiến thức để những pics sau làm tốt hơn.

...
    Nguyễn Minh Nguyệtgake_tn thích bài viết này.
  2. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Ao~ vậy bác.
  3. nguoi_du_muc

nguoi_du_muc Thành viên cấp 2

pic này thì ăn gạch rồi:-q.mod và blackground không hợp tông. bóng của mod cũng sai luôn.
    Panbeo thích bài viết này
  4. Two

Two Thành viên cấp 3

bạn cắt đi chân váy của cô gái là sai lầm :(

hình như ánh sáng có chút vấn đề. mình nghĩ cái đèn bên trong không sáng đến như thế @-)
    Anh Lam thích bài viết này
  5. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Pics này có 3 nguồn sáng đấy, các bạn nhìn hết đi.
  6. Nguyễn Ngọc Quang

Mình cắt đi chân váy vì muốn thể hiện cô gái này là 1 con chim bay từ bên ngày vào.
    Bạn để ý cái mái vòm, có phần trên tối hơn, như vậy trên nó còn 1 nguồn sáng nữa, còn của cái j thì mình cũng ko biết. (Mình đẩy mạnh thêm điều này bằng ánh sáng trên bụi thường xuân leo kia nhé)
  7. Two

Two Thành viên cấp 3

ok :D
    nguồn sáng nhiều mà ẩn đi như thế sao hiểu đc. Bạn nói thì h đã hiểu :D
    :D :D
    :go:
  8. nguoi_du_muc

nguoi_du_muc Thành viên cấp 2

nguồn sáng thứ 3 là đôi cánh chứ đâu. phản chiếu ánh sáng của mặt trăng. cơ mà nó phản chiếu như gương ấy nhể:))
  9. Nguyễn Ngọc Quang

Đôi cánh che bớt ánh sáng mặt trăng mà bạn, mặt trăng chỗ nào mà bạn kêu nó phản chiểu.
  10. Nguyễn Ngọc Quang

Haiz, có vẻ không thành công trong việc tạo nguồn sáng giả không nhìn thấy, chắc từ bỏ sự nghiệp này, quay trở về với thể loại fantasy truyền thống thôi[​IMG]
  11. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Viết tut cái fantasy kia đi, nghiện cái kia mất rồi.
    Hình này mặt mod màu đỏ kì kì , nếu được đổi màu cái áo cho đỏ chỏi với nền, lấy màu xanh của cái vòm nhà làm chủ đạo á
  12. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

lần sau post đúng box nha bạn...(move)
  13. Nguyễn Ngọc Quang

Cái này mình nhớ là chọn vào pts rồi mà, ko lẽ ấn nhầm. haiz.
  14. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Lần này xuống tay nhiều quá đấy bạn .
    Nguyễn Ngọc Quang thích bài viết này
  15. Đàm Dương Tùng

Đàm Dương Tùng Thành viên cấp 1

chả cái gì liên quan đến cái gì :P
  16. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Xấu tệ.
    So với tác phẩm trước cái này chỉ đáng đem "lộng kiếng"!
    Hóng bài khác của bạn nhé :)
  17. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Như trên.
    Bác làm em bất ngờ quá. Hôm trước bức fantasy rất ấn tượng.
    Nguyễn Ngọc Quang thích bài viết này
  18. Nguyễn Ngọc Quang

Hix, bức fantasy là nguyên liệu có sẵn mà có dư time làm (hớn 5h đồng hồ). Bức này là trong 3h mà phải kiếm stock, tại gần sáng, export đại, mà đến tận tối mới post đc tại cả ngày hôm đó mất điện, chả thèm edit nữa. Rút kinh nghiệm.
  19. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

:> làm tut bức fantasy kia đi, hóng dép lót đợi tut kia nè
  20. yun

yun Thành viên cấp 2

theo em là màu cánh ko hợp và cái mặt con bé thổi sáo xấu, đừng hỏi bác định tạo ảnh máu me à, nếu thế thì nhẹ đô quá!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn