Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Indesign và Quark Xpress?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi Trần Duy Hoàng, 6/9/14.

Lượt xem: 9,041

1. Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

Mọi người cho mình hỏi là Adobe indesign và Quark Xpress có khác gì nhau ko, trg mình dậy Quark và mình khá thành thạo Quark mà hầu như mọi nơi đều yêu cầu Indesign... Biết Quark rồi học indesign có khó ko?
    Cảm ơn mọi người đã xem :)

...
  2. buitungdesign

buitungdesign Mới đăng kí

Học cơ bản indesign thì dễ thôi bạn ạ. Ai dùng quen indesign rồi thì rất thích vì nó dễ sử dụng và dễ thiết kế
    Trần Duy Hoàng thích bài viết này
  3. gooddesigns

gooddesigns Thành viên cấp 1

Giờ Indesign nó bá đạo rồi hiếm ai mà xài Quark lắm bạn. Tất nhiên hầu như tất cả những gì Indesign làm đc thì Quark cũng làm đc nhưng Indesign có lợi thế lớn là nó liên kết chặt chẽ với các phần mềm khác của Adobe (AI, PS) nên hỗ trợ qua lại rất sướng. Nói thật thử Indesign rồi thì có cho tiền bạn cũng ko quay lại Quark đâu. Sử dụng Indesign cũng dễ thôi, nếu biết AI thì qua Indesign ko có gì bỡ ngỡ hết, nếu biết thêm Quark nữa thì càng quá tốt.

Quark ngày xưa cách đây khoảng 8 năm mình xài thấy khá rườm rà khi bất cứ cái gì từ text đến ảnh đều phải vẽ box để chứa, phím tắt thì cũng rườm rà có khi phải nhấn cả 4 phím cùng lúc. Lâu ko xài ko biết phiên bản mới có j khác ko.
    mhfdesigner thích bài viết này
  4. thahtrung06

thahtrung06 Mới đăng kí

Bạn học ở trường nào vậy? Mình đang cần học Quark để thiết kế, dàn trang báo chí vì bên mình sử dụng phần mềm Quark để làm báo.
    Cảm ơn bạn nhiều!
  5. Ngaa129

Ngaa129 Mới đăng kí

Có ai biết cách chuyển file từ Quark sang Indesign ko ạ? Làm ơn chỉ giáo giúp em với
  6. bdesign

bdesign Banned

ID 1808 thày em về đây thày trò ta đã giao hĩu về Indesign vs Quark nhá. Thày có dùng Quark không? Đàn em của thày dùng cả 2 món, thấy Quark khá là ngu so với Indesign thày ạ.

Ủng hộ diễn đàn