Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Infographic] Bệnh sởi - Triệu chứng, cách phòng

Chủ đề thuộc danh mục 'Infographic' được đăng bởi Nguyễn Văn Linh, 27/4/14.

Lượt xem: 5,846

1. Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Lần đầu tiên e xin chào toàn thể Ae VDs. Trong thời gian gần đây bệnh sởi phát tán rất nhanh và là mỗi hiểm hoạ của mọi gia đình. Em đã quyết định làm cái Infographic này mong mọi người hiểu rõ hơn về bệnh sởi, biết được triệu chứng, cách phòng bệnh. Đây là lần đầu tiên e làm Infographic nên diễn tả chưa được tốt lắm. Ae cho e những nhận xét để e tiến bộ hơn trong những Infographic sau
    Bệnh sởi
    Sởi là một bệnh truyền nhiễm cấp tính với các triệu chứng sốt, phát ban, chảy nước mũi, ho, mắt đỏ... bệnh có thể gặp ở trẻ em, người lớn nếu không có miễn dịch phòng bệnh, có thể gây thành dịch. Bệnh sởi tuy ít gây tử vong nhưng biến chứng có thể gặp là: viêm tai giữa, viêm phổi, tiêu chảy, khô loét giác mạc mắt và đôi khi viêm não sau sởi, đặc biệt ở trẻ em suy dinh dưỡng...

Triệu chứng:

Cách phòng

...
    Phạm Hữu Dư, b0yHN_96mgr thích bài viết này.
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Em tự vẽ em bé bị sởi hả, dễ thương quá :"> tác phẩm tuy có đơn giản nhưng bước đầu như vậy cũng là tốt rồi, cố gắng bớt chữ, hoặc biến thể chữ thành hình ^^~
    Nguyễn Văn Linh thích bài viết này
  3. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

mgr e tự vẽ chị ạ. Cảm ơn chị nhiều nha! E sẽ rút kinh nghiệm:D
    mgr thích bài viết này
  4. mgr

mgr Cựu quản trị

Em cứ làm đi, c ủng hộ :x
    Nguyễn Văn Linh thích bài viết này
  5. thietkedohoa

thietkedohoa Thành viên cấp 1

em cứ làm đi. c ủng hộ :x