Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Infographic] Tốc độ mobile internet của nhà mạng nào nào là tốt nhất?

Chủ đề thuộc danh mục 'Infographic' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 29/4/15.

Lượt xem: 16,985

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Có chút hư cấu :v

...
    Không Tồn Tại, mr.kotjkHồng Sơn thích bài viết này.
  2. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Mình hài lòng với mobi.. Chán ko sài vina vs viettel dù vina có cái sim từ thời mới ra...hậu mãi cực kỳ tệ.. Mobi gọi tổng đài lần nào cũng đc.. Vina vs viettel thì miễn lễ.
    huynhvietducHuệ Peach thích bài viết này.
  3. Huệ Peach

Huệ Peach Mới đăng kí

gói miu của mobi ( tương đương với gói max của vt )có 25k/1thang là em thẫy rõ sự khác biệt r . vừa rẻ hơn lại vừa nhanh hơn. còn mạng vina đắt nên e cũng chưa hử dùng bh
    huynhvietduc thích bài viết này
  4. xenoxone

xenoxone Mới đăng kí

Mobi tốt nhất đó, em xài cả 3 nhà mạng rồi, Viettel đúng là lởm...
    Chia sẻ cho các bác câu chuyện em đăng ký 3G Viettel, gọi tổng đài sau 4 lần không bắt máy:
    - Tổng đài Viettel xin nghe.
    - Chào em, anh đăng ký 3G rồi khởi động lại nhưng vẫn không lên data 3G mà chỉ hiển thị 3g thôi. Không biết còn phải làm gì hay không vì anh mới dùng SIM Viettel lần đầu...
    - Dạ chào anh, anh vui lòng cho em hỏi anh đang dùng điện thoại dòng nào ạ?
    - Anh dùng BlackBerry Z10.
    - Vâng BlackBerry Z10 của Samsung phải không ạ? Anh vui lòng chờ máy em hướng dẫn anh đăng ký nhé.
    - Thôi khỏi, nghe em nói là anh biết em chẳng giúp mẹ gì được đâu, chào em.
    Cúp máy. Và sau cũng có 3G đàng hoàng, tốc độ tậm tịt, rớt lên rớt xuống. Cạch luôn tới giờ.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/4/15
    narutotxdhuynhvietduc thích bài viết này.
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

xenoxone BlackBerry Z10 của Levono hả? :-?
    narutotxd thích bài viết này
  6. mr.kotjk

mr.kotjk Thành viên cấp 2

Lũ truyền thông trong nước chơi bài thông đồng ép chất lượng xuống, nâng mức phí sử dụng lên để kiếm lời.
  7. wolf lone

wolf lone Thành viên cấp 1

Em sinh viên và ở ký túc xá không cho lắp mạng nên phải dùng Dcom
    Viettell thì không nói làm gì, dùng gói không giới hạn thì sau khi hết lưu lượng tốc của nó toàn 50 - 100kbps
    Sang Vina thì Xài EZcom gói 500k/năm . chưa hết lưu lượng thì 4-6 Mbps / hết thì cứ 500-600kbps Em thấy khá hài lòng ( Hài lòng với mạng Dcom )...
    Còn Mobifone thì từ bé chưa được dùng bao giờ nên chưa biết.
  8. Su Thang

Su Thang Thành viên cấp 1

Chất lượng sóng cũng như internet thì mobi là tệ hại nhất, cứ đi nhiều vùng khác nhau, di chuyển mới biết, thớt này chắc ở gần trạm của mobi rồi.
  9. Eljian

Eljian Thành viên cấp 1

xenoxone không biết nghe xong Z10 của samsung cảm xúc của bác thế nào....
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

trước m dùng dcom 3g 7.2M viettel mà không bao giờ lên quá 3.6M, gọi tổng đài thì nhận được câu trả lời đấy là tốc độ max theo lý thuyết ở điều kiện tiêu chuẩn. cáu tiết đăng ký cáp quang vnpt thấy tạm ổn.
  11. HiImToòng

HiImToòng Thành viên cấp 1

bên Mobi trả cho thớt bao nhiêu tiền thế??
  12. anhducit

anhducit Mới đăng kí

chưa dùng mobi. nhưng vina và viettel đã dùng và xác nhận vịt teo kém vina.
  13. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Chỉ khi nào cho các nhà mạng nước ngoài vào cạnh tranh mới cải thiện được. Còn cứ để cho 3 thằng mạng nhà nước này độc quyền thì muôn đời vẫn vậy!
  14. Ikaros

Ikaros Thành viên cấp 2

Mình xác nhận là 3D việt thẹo như cục cứt nhá :v dung lượng khuyến mãi còn nhưng lướt thì như đang xài cái quần què gì ấy, load face không nổi. Từ khi nó tăng giá Mimax mình bỏ lun cái gói lởm đó. Mobi xài thâm chí share cho máy khác vẫn dùng dc -_-
  15. Dav.Nio

Dav.Nio Thành viên cấp 1

thấy bác nào dùng mạng nào cũng kêu một kiểu =))
  16. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

e dùng mobi 5k/1gb/ngày có sao đâu. thấy mấy mạng bọn kia lởm. giờ toàn thấy ai dùng 3g đều chuyển qua mobi hết.
  17. gen

gen Mới đăng kí

ơ không phải vina à :-/ cơ mà cũng chưa dùng mobi bao giờ :-"
  18. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

tốc độ mạng dây vn mình ko bằng mạng di động thế giới
    xem phim HD giật cứ ầm ầm
  19. banhmikemsua

banhmikemsua Thành viên cấp 1

viettel có ưu đãi gói Hischool cho sim sinh viên thì lướt 3g cũng ok lắm mà, lấy 50k/tháng 1.5GB. Vô facebook instagram, lướt web bình thường luôn. Chắc các bác xài gói ko được ưu đãi nên nó mới làm ăn qua loa như vậy :))
  20. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

mình cũng đang còn là gói sinh viên đây mạng đầu tháng nhanh tầm vài ngày rồi tắt luôn
    có khi ko dc cộng tiền nữa chán

Ủng hộ diễn đàn