Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

John&Partners Brand identity - Lần đâu làm Brand mong mọi người cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Rikk Nguyen, 17/4/15.

Lượt xem: 2,721

1. Rikk Nguyen Thành viên cấp 1

Đây là bộ nhận diện sản phẩm do mình làm cho VietBurn khi họ re-brand thành John & Partners. Mong mọi người nhận xét đánh giá thật nhất để mình học hỏi thêm kinh nghiệm. Đây là lần đầu mình làm brand mong mọi người nhẹ tay :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/4/15
    Mạnh Chiến, Emerald, SwingsOnlyone5 người khác thích bài viết này.
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Đáng học hỏi :like:
    Rikk Nguyen thích bài viết này
  3. caecus

caecus Thành viên cấp 2

đứt cáp mà up hình kiểu này, load 15p chưa xong :((
  4. Rikk Nguyen

Rikk Nguyen Thành viên cấp 1

caecus mình sẽ rút kinh nghiệm cắt nhỏ ra rồi up lại! thank bạn đã quan tâm :D
    caecus thích bài viết này
  5. Devious

Devious Mới đăng kí

được đó bạn=D> Chúc bạn sẽ có nhiều sản phẩm tốt hơn trong tương lai nhé :D
  6. Phuong1836

Phuong1836 Thành viên cấp 1

Bạn có làm web không vậy? Mình mê thiết kế của bạn quá!
  7. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Oh My God 8-X It even has watermark on it 8-X

8. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

tuyệt vời bác ạ, nhất là cái logo :like::like:
  9. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Mình thấy Logo rất ok nhưng những thứ còn lại thì không hợp logo.
    Kiểu như logo là 1 người khác thiết kế còn những thứ còn lại là 1 người khác thiết kế.
  10. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:-w bạn có chắc là lần đầu k
  11. Rikk Nguyen

Phuong1836 Có bạn. :D
    ID 1808, SwingsOnlyone thật ra đây là lần đầu mình làm nguyên 1 bộ thật thế này. Mình đang thực tập nên còn sai sót nhiều. Hy vọng mọi người chỉ bảo chân thành :D

P/s: cám ơn mọi người đã đánh giá cao sản phẩm thương mại đầu tay của mình
  12. valentive1

valentive1 Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi, bạn đã trải qua bao nhiêu cái "lần đầu" để ra một cái chi tiết như vậy :((
  13. Rikk Nguyen

valentive1 Chak tại mình hên thôi! trước bản này mình có 3 bản draft nữa. Với mình lấy cảm hứng từ cái video ở dưới rất nhiều. Mọi người xem cho vui nhé ^^

14. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Ý tưởng logo hay, nhưng font và logo chả ăn nhập gì với nhau, cả cái dòng " Driven by eccelent" chả dính dáng gì với nhau hết. Thiếu 1 cái gì đó kết nối giữa logo và slogan bạn ạ
    Mr.PoRikk Nguyen thích bài viết này.
  15. Rikk Nguyen

Justin Nguyễn cám ơn lời nhận xét của bạn. Thú thật mình cũng chỉ mới vào nghề nên cũng chưa có kinh nghiệm và kiến thức về cách sử dụng font, typo thế nào cho hợp lí hết. Mình chỉ nghĩ là tên của công ty về giáo dục thì nên để font serif cho nó trang trọng và Trajan Pro thì được làm dựa trên small caps nên thích hợp để làm tiêu đề và tên. Còn dòng slogan là của khách hàng mình ko đổi đc. Phần này mình muốn dùng font light như ở đây là DIN vì nó khá rõ ràng dễ nhìn, với lại light để giảm bớt cái "driven by excellence" đi 1 chút.

Mình chỉ nghĩ đơn giản có vậy, bạn có thể chia sẻ hay cho ý kiến thêm để mình rút kinh nghiệm lần sau được không?
    Mr.Po thích bài viết này
  16. Justin Nguyễn

Nhìn 2 ký tự "&" giữa logo và phần slogan ở dưới nó trái ngược nhau hoàn toàn khiến có cảm giác không "chuyên nghiệp" và có phần mất tin tưởng vào doanh nghiệp... bạn ngẫm kỹ xem có đúng không nhé, nhất là 2 ký tự "&" một cái nằm trên và 1 cái nằm dưới..
    Tổng thể này. Thứ tự từ trên xuống dưới : Không chân + Bold -- Có chân + Nomal size -- Không chân + thin ... mất cân đối chưa
    Rikk NguyenMr.Po thích bài viết này.
  17. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Nói chung là đẹp, chi tiết và rất có hồn.............Nhưng nếu xét riêng logo, slogan vs tên thương hiệu thì đc chứ gộp chung lại thì nhà ai nấy sáng, đường ai nấy đi.......kakaka.....
    .
    Cố gắng lên.........Cố gắng vẽ tay vận may sẽ tới.
  18. Rikk Nguyen

Cám ơn các đàn anh đã chỉ bảo! Mình hiểu hơn rồi :D các bác có tài liệu gì về branding ko? share cho mình với.
  19. Justin Nguyễn

Xem nhiều rồi khắc sẽ thẩm thấu cái đẹp thôi bạn ạ, mới vào nghề sẽ chả biết thế nào là đẹp thế nào là xấu :v
    muadong2312Rikk Nguyen thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn