Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Khảo sát] Mọi người thấy màu này như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hàn Phong, 29/7/12.

Lượt xem: 3,310

1. Hàn Phong Cựu quản trị

Mày mò được cái màu thế này, mọi người cho ý kiến đóng góp ?

...
  2. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Màu gần như tông lạnh, cái này áp dụng cho những tác phẩm ghost đẹp hơn
  3. tuanphongkt

tuanphongkt Thành viên cấp 2

Màu này mà dùng cho ảnh chân dung dễ làm mất màu da. Nhưng mà cũng khá nhẹ nhàng, hớp với 1 số ảnh kiểu phong cách có tường, gạch đá =)
    Ủng hộ làm làm tut nào!
  4. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Uh, chủ ý của mình là làm màu trắng sáng theo kiểu tông màu lạnh, thanks 2 bác góp ý :D
  5. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Màu khá hay mỗi tội 3 ảnh này làm mẫu đều không hợp :)
    Hàn Phong thích bài viết này
  6. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Vậy để thử trên phong cảnh hay gì khác thử xem sao.
  7. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Stock đẹp hơn hình đã Blend.
  8. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

lạnh quá... những bức không gian thoáng đãng hợp hơn.... mình thấy bức 3 là đỡ nhất
  9. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Bình luận có tính góp ý xây dựng mình hoàn toàn hoan nghênh và tiếp thu :). Stock đẹp, đúng, nhưng tác phẩm của mình là để thể hiện sắc thái khác của stock đó nữa. Bình luận của bạn đối với mình nó không mang tính góp ý hay xây dựng gì cả, mong bạn suy nghĩ kĩ trước khi bình luận 1 bài viết nào đó sau này. Nếu bình luận chỉ để đả kích, châm biếm, chứng minh sự hiện diện thì mình nghĩ bạn không cần phải comment, đừng cố tình war hay troll ở đây :D

p/s: Nếu có góp ý chân thành nào thì xin mời bạn, còn những cm sau của bạn không liên quan thì xin lỗi mình sẽ phải lờ đi :)
    IceFSắc Hoa Tigôn thích bài viết này.
  10. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Mình cũng đang cố gắng thử trên những tác phẩm khác xem thế nào :D
  11. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

nói chung thì bạn cũng đã cho ra 1 tone màu rất lạ.ủng hộ bạn viết tut.
    và hoàn toàn ủng hộ bạn về việc 1 số ng cứ khen stock đẹp hơn,theo mình nghĩ stock đẹp (ok - công nhận) nhưng tác phẩm sau khi blend lại là 1 màu khác,ở đây có thể ko nói đẹp hơn ,mà là ấn tượng hơn,lạ hơn,...;)
  12. zachichi

zachichi Thành viên cấp 2

đồng chí sai rồi !...lúc nào cũng kêu stock đẹp thì đẻ ra PTS làm chi !...:D
    nice màu !:-bd
  13. vuhamy

vuhamy Thành viên cấp 1

After đẹp hơn before ;;) ảnh 3 mình thấy không hợp thì phải mẫu cười thế kia mà cho màu này thì hơi lạnh thật...
  14. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Như Poster của phim Hàn Quốc. Mình thích phim Mỹ.
  15. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Màu này lạnh quá... Blend ảnh có model mình thấy không hợp
  16. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

Ý kiến riêng trên tinh thần góp ý, blend cách này ảnh chân dung mình thây không hợp, hình mất khối, mất chiều sâu và da bị ám màu nhiều :)
  17. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của mọi người, để mình thử trên stock khác xem thế nào hoặc điều chỉnh màu 1 chút :)
  18. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

tone màu lạ, thấy khá ổn nhưng mình lại thấy phần mẫu hơi mờ nhạt, làm cho lần đầu tiên mình nhìn vào ảnh thỳ suy nghĩ đầu tiên là "sao lại xanh lè xanh lét thế này"
  19. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Ở màn hình của mình thấy hơi xanh 1 tí chứ không đến nổi xanh lè xanh lét :| Để coi lại xem sao
  20. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

:)) k xanh lắm đâu, chẳng qua là vì cả bức ảnh trùm lên màu xanh nên mình cảm thấy nó hơi xanh quá mức thôi chứ nhìn lại thấy cũng chỷ là hơi xanh 1 tí thôi :P

Ủng hộ diễn đàn