Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khi xã hội không phân biệt đúng sai

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi gake_tn, 14/12/12.

Lượt xem: 3,224

1. gake_tn Thành viên cấp 2

Giúp vật thì vật trả ơn, giúp người thì người trả oán.
    Từ xưa ông, bà ta đã có câu như thế mà đến giờ mới ngộ ra, ông bà ta nói quả thật không sai.
    Chiều nay đang chạy xe về nhà thì ở đâu đằng sau có tiếng người hô hoán "Cướp...Cướp...Cướp." vừa nghe xong tiếng đó thì phía sau có 1 chiếc xe lao lên với vận tốc cực nhanh. Chưa được 1s suy nghĩ thì tăng ga vọt theo chiếc xe phía trước, đuổi theo đến cái ngã tư thì chiếc xe kia vượt đèn đỏ băng đi mất hút. Vừa lúc đó người bị giựt đồ chạy lên và chỉ vào mặt mình nói với những người xung quanh "nó đó, nó đó.... nó vừa giựt đt của tui đó" thì chuyện gì đến cũng đến rồi có 2 người bay vào cho ăn vài đấm. Xong mấy người cùng đuổi theo lúc nãy mới nói dừng lại... rồi bà ta mới nhớ ra là không phải thằng này, lúc nãy nó đi 2 thằng chạy chiếc xe màu khác. Ức chế thật, nhưng chả làm được gì đành đi về với 2 vết máu bê bết.
    Giờ thì em hiểu tại sao khi gặp cướp hay gặp bất cứ chuyện gì thì mọi người điều làm ngơ vì 1 điều "người ta sợ, sợ con người lấy oán báo ơn" em giờ mới thật sự thấm điều đó.
    1 ngày xui xẻo tháng 12.

...
    nhtra, toanlove371, Suntn19914 người khác thích bài viết này.
  2. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Thứ 6 ngày 14, quá đen, chia buồn với thím
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Chia buồn với hoàn cảnh của Bác ...
  4. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Nếu gặp cậu lúc này, tớ sẽ ôm cậu một cái để xua tan nỗi buồn của cậu >:D<
    pitlamgi thích bài viết này
  5. pitlamgi

pitlamgi Banned

Chủ thớt ghi sổ nợ để hôm nào đi off ôm bù nhé >:)
  6. pingpoong

Vấn đề là có dám để mình ôm không ấy chứ :-B
  7. pitlamgi

pitlamgi Banned

Demo ảnh đi bạn :-bd
  8. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

ngoảnh mặt làm ngơ, bơ đi mà sống :-"
  9. pingpoong

tuzgnguyen.hbu thích bài viết này
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Hay tại lúc chiều trước khi về do anh nc với em nên xui :-?
  11. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Cảm ơn 2 bác thật sự sau hôm nay em cần phải suy nghĩ lại các bác ạ.
    Cảm ơn cậu nhé. Vậy hạnh phúc rồi sau này có gặp cho ôm cái cũng được dù gái hay trai nam nữ less or gay đều được. Hehe.
    Em không bik nữa bác. Làm theo cảm giác ấy mà. Chắc em phải suy nghĩ lại thôi.
  12. tuzgnguyen.hbu

tuzgnguyen.hbu Thành viên cấp 1

dem kìa chủ thớt =))
  13. pingpoong

Cứ sống theo ý mình đi cậu ạ.
    Coi như xui xẻo gặp phải con mụ dở hơi đi. Đừng vì 1 chuyện mà thay đổi cách nghĩ về xã hội này. Bởi ngoài kia vẫn còn bao người trong sáng, thánh thiện *như tớ này* sẽ có lúc cần đến lòng tốt của cậu :x
  14. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thực sự thì mình nghĩ nó cũng chỉ là 1 mảng màu của cuộc sống này thôi :). Hy vọng bạn đừng mất lòng tin về những gam màu tối như này :-bd

Ninja the Assasin :))
    Suntn1991 thích bài viết này
  15. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Thấy thất vọng sau ấy... Về nhìn lại mình và nhìn lại cái xe. Thấy buồn vì xã hội này. Thật sự đây k phải là lần đầu làm chuyện thế. Lúc còn đi học cùng từng bị đánh trên xe buss vì chỉ ra bọn móc túi và bị chúng nó đánh mà lúc đó vẫn cười với mọi người nhưng hôm nay thì lại khác. Hazz.
    pitlamgi thích bài viết này
  16. pitlamgi

pitlamgi Banned

Vừa lượm được cái cờ líp :)

Bạn xem xong rồi cười 1 cái cho ngày mới vui vẻ nhé ^^

Chúc cả nhà ngủ ngon :-bd
    gake_tn thích bài viết này
  17. pingpoong

Mà lúc đấy cái bà bị cướp có nói gì không ?
  18. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Có nói gì đâu... Lúc đó hình như chả bik gì cả. Chỉ nói được thế rồi đi mất chả nói được câu cảm ơn vs câu xin lỗi nữa. :(
  19. nguoi_du_muc

nguoi_du_muc Thành viên cấp 2

Mình không dính nhưng thấy trường hợp một ông bị tai nạn nhưng thằng đâm chạy mất. một chú tốt bụng đi sau thấy thế đưa đi viện. vấn đề xảy khi thằng con trai ông bị tai nạn nghe tin và đến bệnh. vừa nhìn thấy ông chú tốt bụng là cầm xông vào đánh tới tấp. kết quả là nó phải chăm sóc cả hai người :D
  20. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Chia bùn với bác.....đời mà...chó lắm....haizzz...

Ủng hộ diễn đàn