Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khó khăn khi làm báo theo hướng mới mà bị phụ thuộc vào bạn photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi rubi0, 24/5/13.

Lượt xem: 2,789

1. rubi0 Mới đăng kí

Chào cả nhà :) Hiện em đang làm báo theo phương pháp mới, mà theo nhiều đứa bạn em nói là ngu xuẩn :)) Em làm kiểu dàn trang trên photoshop như một tờ báo giấy, nhưng sau đó không in ra (dĩ nhiên, vì báo chí ở VN là phải là nhà nước, làm gì có tư nhân mà cho mình in bừa) mà em up file đó lên web cho độc giả đọc miễn phí :D Nghe có viển vông mà mất thời gian quá không ạ?
    Chị gái em bảo nếu mà kiểu đó thành công thì người ta đã làm đầy rồi, chứ làm gì đợi đến lượt mình phát mình ra. Rồi mấy đứa bạn em, khi hỏi chúng nó kết hợp cùng làm đi, chúng nó cũng bảo dự án tốn hơi quá, không kham được... Thành ra cũng có tí chột dạ. Nhiều đêm ngủ vắt chân lên trán thấy cứ chán chán, chẳng lẽ mọi thứ mình nghĩ ra chỉ có thể nằm lại trong đầu thôi sao?
    Cuối cùng cũng tìm được một thằng bạn làm photoshop cho. Phải nói thêm là vì em làm dự án bằng hai bàn tay trắng, chỉ có cái óc nghĩ ra nội dung nên chẳng có tiền đâu mà trả lương để tuyển nhân viên này nọ. Nói chung là làm việc có mục đích và phương hướng rõ ràng, nhưng không có đầu tư. Thế là mừng húm khi vớ được 1 bạn làm photoshop dàn trang cho. Hì hục xong hết phần nội dung, giờ chỉ chuyển sang thiết kế là xong, nhưng ai dè bạn thiết kế cũng tùy hứng + vất vả nên 2-3 ngày rồi vẫn đang mần trang bìa.
    Trời ơi, đến lúc này em chỉ biết thốt lên, giá mà mình đã đi học photoshop thì tốt quá :)) Bị lệ thuộc vào người khác công nhận là khổ quá, lòng nóng như lửa mà vẫn không thể nào giục giã được :))
    Em chỉ vào đây để trò chuyện linh tinh chút, các bác ủng hộ cho em đỡ buồn và đỡ nản với :))

...
    Hải Thần, TraGiang, nguyenthao8111 người khác thích bài viết này.
  2. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

bây h nhận ra rồi cũng đâu phải là muộn nếu bác thực sự có nhiệt huyết cũng như đam mê với những thứ bác đang làm, chúc bác sớm đạt được thành quả:-bd
  3. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

kiểu này cũ lắm r bác ak.
    Nếu bác cần inbox hộp thư em gửi cho link. nó có rất lâu rồi.( sorry vì trang em xem nó khá nhạy cảm )
  4. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

VDS lun chào đón pạn. ( nói thay lời mod :)) )
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bác làm trên indesign mới đúng chứ, dàn trang bằng ps đến đời nào :( kiểu đưa trang báo lên mạng e cũng làm rồi nhưng chỉ để pr, giới thiệu cho tờ báo thôi chứ ko để mục đích là đọc vì nó nhỏ lắm, rất khó đọc
  6. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Bác có ý chí ghê, ủng hộ bác :-bd
  7. rubi0

rubi0 Mới đăng kí

Hic, cảm ơn các bác, thường làm kiểu của em đang làm là hợp với catalo giới thiệu sản phẩm hơn, nhưng thôi kệ, em cứ máu liều một thời gian vì cũng đang nhàn rỗi. Phải làm mới biết nó vướng hoặc nó không ổn chỗ nào để chiến theo con đường khác :D

Còn chuyện làm trên pts hay gì đó thì khổ quá, em cũng có thạo đâu =.= tất cả nhờ nguyên 1 bạn thiết kế :((
  8. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

dàn trang thì trên indesign chứ còn chĩnh sửa thì mới vo Ps
  9. EasyV

EasyV Thành viên cấp 1

ở nước ngoài thì mình thấy có tạp chí cx theo kiểu pts trang báo như thế này xong ng ta lưu dưới file .PDF cho độc giả và upload lên trang web của mình đấy bạn.Ví dụ tiêu biểu nhất là Full Circle Magazine-tạp chí cho người dùng hệ điều hành mã nguồn mở :P bác có thể google thì ra ngay :D

Ủng hộ diễn đàn