Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không cài được Lumion trên laptop!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi Pham Ngoc Ut, 17/2/14.

Lượt xem: 7,540

1. Pham Ngoc Ut Thành viên cấp 1

Mình cài Lumion 4.02 trên PC thì chạy bình thường, nhưng sao trên Laptop thì không chạy được, sau khi cài đặt xong, restart lại máy rồi cờ rắc rồi khởi động chương trình thì bị lỗi "Display driver stopped responding and has recovered" [​IMG] , anh em nào biết thì giúp mình với nhé. Mình xài Laptop Asus core i7, ram 8GB, card rời GT540 2GB.

...
  2. dtt_arc

dtt_arc Mới đăng kí

- Lumion khi cài sẽ check cấu hình máy tính rồi mới cài. và Lumion hầu như không hỗ trợ VGA laptop, mình đã gặp trường hợp này 4 lần và dc giải đáp như vậy
    - Chào thân ái
  3. Lưu Hoàng Kiếm

Lưu Hoàng Kiếm Thành viên cấp 2

Lumion 4x ko chạy nổi trên lap đâu bác ạ. Vì nó đã thêm nhiều chức năng 3D khá nặng vào.
  4. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Mình dùng Lumion 4.1, vẫn chạy trên Laptop Dell XPS 17 bình thường, mượt mà.
    Card GT540 (Dòng G là dùng cho game) là chạy tương đối tốt rồi.Cần xem lại việc cài đặt của card rời đã ổn chưa, cần chọn chạy cạc rời thường trực cho các chương trình đồ họa, game xơi nhiều cạc.
    Lumion hiển thị trực tiếp nên cần cấu hình cạc hơn là chip. Cạc yếu là giật tung người.
  5. Trần Ngọc Hoàng Thảo

Trần Ngọc Hoàng Thảo Thành viên cấp 1

Có vấn đề với driver, bạn cài lại driver bản mới nhất xem
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn