Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không dùng được phím mũi tên trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi congnghethongtin_07, 28/8/12.

Lượt xem: 25,561

1. congnghethongtin_07 Thành viên cấp 2

Lúc trước mình chọn một đối tượng bằng công cụ Selection tool ( V ) sau đó dùng phím mũi tên trên bàn phím là có thể di chuyển đối tượng được chọn. mà sao hôm nay máy mình không thể di chuyện được bằng phím mũi tên nữa.
    Mong các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục. Chân thành cảm ơn các bạn.

...
  2. mTF

mTF Thành viên cấp 1

Bạn xem đối tượng có bị khóa (lock) không ?
    Có thể thử phím tắt CTRL+ALT+2 để unlock.
    Nếu chưa được thì bạn có thể chụp lại cửa sổ AI để mình xem sao.
  3. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

CÓ THỂ AI BỊ LỖI ĐÓ BẠN, KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY COI
  4. congnghethongtin_07

congnghethongtin_07 Thành viên cấp 2

Mình đã khắc phục được vấn đề rồi. nguyên nhân do mình chưa chỉnh lại kích thước khi dùng trong reference. nên phím lên xuống không có tác dụng.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều.
  5. Linh Long

Linh Long Mới đăng kí

@congnghethongtin_07 cho mình hỏi cách khắc phục Ai không dùng được phím mũi tên di chuyển với bạn ơi./
    dannyhung2006 thích bài viết này
  6. dannyhung2006

dannyhung2006 Mới đăng kí

Linh Long
    vô edit -> preference -> general -> keyboard increament.
    chỉnh số to to tầm 5-10mm

Ủng hộ diễn đàn