Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không sử dụng được các Tool trong mũi tên nhỏ chỉ xuống

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Xuân Diện, 10/11/14.

Lượt xem: 2,209

1. Xuân Diện Mới đăng kí

Mình cài illustrator cs 6 bản full khởi động lên làm việc bình thường nhưng, khi muốn chọn một công cụ khác trong các công cụ có hình mũi tên nhỏ chỉ xuống thì không chọn được, bấm đúp hay chuột phải, trái cũng không lên gì luôn, mà chỉ sử dụng được công cụ có sắn khi mở lên thôi .

Bạn nào biết mong chỉ giúp mình nhé, mình mới làm quen illustrator cs 6, mình chuyên về làm ảnh lên chỉ chuyên pts thui!

Thanks all!

...
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Bạn bấm và giữ chuột trái trong 3 giây thì sẽ xuất hiện 1 bảng chọn các công cụ khác trong nhóm. Bạn có thể giữ tiếp chuột trái và di chuyển đến hình mũi tên chỉ ra ngoài ở bên rìa bảng chọn công cụ để lôi hết công cụ trong nhóm ra 1 bảng để làm việc.
    Kai_it thích bài viết này
  3. Xuân Diện

Xuân Diện Mới đăng kí

Ah, ra là vậy, thanks bạn đã giúp đỡ! chúc bạn sức khỏe, nhờ mod del bài hộ!
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ô hay? Giúp đỡ xong rồi là sửa nội dung #1 thành close thôi sao?
    Hà Bơdabeomoon thích bài viết này.
  5. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

đề nghị nhắc nhở chủ topic đi, chứ ACE giúp xong rồi xóa sạch thế lần sau lại có topic mới lại phải trả lời, mà tự nhiên cái topic này thành như rác.
  6. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Chắc bạn đó nghĩ câu hỏi này quá đơn giản, sợ mọi ng nói mình gà, cười mình. Nhưng thực ra thì những câu hỏi này rất quý giá cho newbie.
    dabeomoon thích bài viết này
  7. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Câu hỏi là gì nhỉ? hihi
  8. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Theo như cái tít và câu trả lời là mình nghĩ là thớt ko biết cách xổ ra các công cụ khác trong bộ Adobe thì phải :-?
  9. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Thank #2, mình cũng cài bản cs5 làm không được tưởng bản cài bị lỗi, cài cs6 vẫn bị, tính lập cả thớt mới để hỏi do search không đúng từ khóa :D

Ủng hộ diễn đàn