Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không sử dụng được chuột phải và Move Tools

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Markwing28, 27/4/14.

Lượt xem: 6,091

1. Markwing28 Mới đăng kí

Mình đang thiết kế dở cái website lúc sáng có việc nên save lại ra ngoài. Chiều về mở lại lại thì không thể sử dụng được move tools. không click chuột phải vào layer được :(. Ai chỉ mình cách khắc phục với ạ :(

...
  2. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Có thể là do lỗi cờ rắc phần mềm đó bạn, đợt mình mới cài bộ adobe CC mà cờ rắc ko đúng qui trình nên khi xài Id thì bị lỗi cữ nhắp chọn tool "I" thì bị văng ra. :-/ Mà xóa xong cài lại cũng bị y chang, phải cài lại win lun nó mới lành @-) Đợt đó mém tí là rớt cái đồ án dàn trang [-(
  3. Markwing28

Markwing28 Mới đăng kí

Thế ko có cách khắc phục à ?
  4. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Chịu thôi!, ko xem trực tiếp đc nên khó đoán bệnh quá. Mà nếu đang làm việc gấp thì tốt nhất nên xóa cài lại đi, chứ mò mò mất tg vô cùng.
    Markwing28 thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ca này hơi mệt :-s
    hoangphuchsuHà Bơ thích bài viết này.
  6. hoangphuchsu

hoangphuchsu Thành viên cấp 2

7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

hoangphuchsu và thớt thử với quyền Run As Administrator thử xem :D Nếu mà ko đc nữa thì có thể reset Ps về mặc định

Ủng hộ diễn đàn