Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không viết được tiếng việt trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi seomun, 6/9/15.

Lượt xem: 2,014

1. seomun Thành viên cấp 1

Mình đang dùng bản cs6, m tra google để làm theo hướng dẫn là
    - cài unikey
    - cài bộ font chữ tiếng việt
    Rồi thử mã VNI trong unikey và trong phottoshop
    nhưng kết quả là vẫn ko viết đc tiếng việt, tiếng anh vẫn viết đc
    máy m cài win 7

mọi người bảo m với

...
  2. atvp9x

atvp9x Thành viên cấp 1

Bạn thử viết ra notepad rồi copy - paste nhé !
  3. ratnhanhgon

ratnhanhgon Mới đăng kí

nếu font bạn chọn bắt đầu bằng ".Vn" thì chọn bảng mã TCVN, bắt đầu bằng "VNI" thì chọn bảng mã Vni, nếu chỉ có tên font không thì tùy xem nó có hỗ trợ unicode không thì chon bảng mã Unicode
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt dùng bản Portable hay là Full? Đây ko phải là lỗi phát sinh từ phần mềm mà hãy xem lại font và Unikey cũng như là chế độ gõ.
  5. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Thử run Unikey bằng quyền Administrator và kiểm tra lại kỹ bộ gõ xem đã đúng bảng mã chưa, thi thoảng mình cũng hay gặp kiểu này
  6. seomun

seomun Thành viên cấp 1

Portable mình dùng bản này Dù Kun ơi
    khi ở unikey chọn vni
    ở phottoshop m cũng chọn phông vni rùi
  7. .Tuyết Nhii

.Tuyết Nhii Thành viên cấp 1

em viết đc tiếng việt nhg vd viết chữ "â" thì nó nhảy về font arial hoặc cái khác. ai giúp em đc ko ạ
  8. nguyễn trung hiếu 1997

nguyễn trung hiếu 1997 Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn