Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kiếm template Gấu Bông

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi vhquocminhit, 3/1/13.

Lượt xem: 4,862

1. vhquocminhit Thành viên cấp 2

Mình chuẩn bị thực hiện một cái đồ án cuối năm, mình đang có dự định làm đề tài Hoa Gấu Bông, nhưng chưa nghĩ ra được cái giao diện, bố cục như thế nào cho nó hấp dẫn, nếu làm đi làm lại giao diện truyền thống thì kô được hay lắm. Bạn nào có template nào hay và lạ cho mình xin tham khảo. Mình củng lướt sơ qa những bài trên 4rum VDS rồi nhưng mấy template đó kô được thích hợp cho đề tài của mình.

...
  2. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

web bạn về buôn bán hay show room
  3. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

WEB Thương Mại Điện Tử bạn. hihi.
  4. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Bạn nói rõ thông tin thì mới giúp được chứ.
    Web làm về gì, tính năng của web thế nào ?
  5. vhquocminhit

WEB NHƯ THẾ NÀY BẠN NÈ http://www.hoagaubong.com/hoa-gau-bong/
    BẠN CÓ CÁI DEMO WEB NÀO HOÀN CHỈNH ĐẦY ĐỦ TÍNH NĂNG KHÔNG. CHO MÌNH THAM KHẢO VỚI. CẢM ƠN BẠN ĐÃ ĐỌC BÀI VIẾT CỦA MÌNH :)
  6. pingpoong

Có nhiều nhưng không đưa được :v :v

Mình google nó ra cả đống ấy. Bạn lấy 1 cái về rồi sửa lại là được rồi.
    Còn không thì kiếm một cái tương tự rồi ghi tính năng ra, mình xem được thì làm
  7. vhquocminhit

Bạn giúp mình cái này với. Mình tạo 1 cái menu SanPhamTheoDanhMuc.ascx. Mình bỏ cái gridview vào trong cái thẻ div, nhưng khi chạy ra giao diện thì nó hiện cái border rất kỳ. Mình muốn xoá border đó đi mà mình sữa mãi vẫn chưa đc.
    Code:
    <STYLE type="text/css">
    a:hover{
        color:#af002f;
    }
    .danhmuc{
        padding:10px 25px;
        background:url(Demo-HOAGAUBONG/website-hoagaubong/image-website/bullet.png) left center no-repeat;
        text-decoration:none;
        color:#414f52;
        font-weight:600;
    }
    </STYLE>
    <DIV style="border:none"><asp:GridView id="GridView1" AutoGenerateColumns="False" runat="server" Width="285px" ShowHeader="False" BorderStyle="none">
    <Columns>
    <asp:TemplateField><ItemTemplate>
    <div>
    <asp:HyperLink id="HyperLink" __designer:wfdid="w5" runat="server" NavigateUrl='<%# Eval("IDDANHMUCSANPHAM", "../SanPhamTheoDanhMuc.aspx?IDDANHMUCSANPHAM={0}") %>' BorderStyle="None" Text='<%# "  "+Eval("TENDANHMUCSANPHAM") %>'  CssClass="danhmuc"></asp:HyperLink>
    </div>               
    </ItemTemplate>
    </asp:TemplateField>
    </Columns>
    </asp:GridView> </DIV>
    Bạn giúp mình với
  8. pingpoong

Bạn thử để "Border:none" trong class danhmuc chưa ?
  9. vhquocminhit

mình thử rồi bạn, nhưng vẫn không được. Không bik làm sao đây
  10. pingpoong

Để mai tets xem thế nào
  11. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Có khi nào là do định dạng của <ul> hay <li> chăng!
  12. vhquocminhit

cái đó là điều khiển mà, mình đâu có xài ul hay li đâu bạn :)
  13. vhquocminhit

ping poong test dùm mình với :)
  14. pingpoong

Mình chịu luôn.
    mà sao bạn để Boder nhiều thế ?
  15. vhquocminhit

tại mình không bik tắt cái border nó ở đâu nên ở đâu mình củng thử cho border:none hết. mà vẫn kô đc. Heyz. thật là khổ qá đi
  16. pingpoong

Bạn bỏ hết mấy cái boder đi, chỉ để border trong class danhmuc thôi.
    Còn lỗi nãy thường là do trong css bạn chưa cho boder ở các thẻ trong file reset.
  17. vhquocminhit

mình làm được rồi. cảm ơn bạn nhìu :)
  18. vhquocminhit

cái border đó là do table và td đó bạn. Mà mình ko hiểu sao, mình làm trong thẻ div chứ có phải làm trong table đâu mà nó lại bị ảnh hưởng thế nhỉ.
    pingpoong thích bài viết này
  19. pingpoong

Mình cũng k rõ nữa. Nhưng bị mấy cái này thì cứ để border:none trong file reset là được
    vhquocminhit thích bài viết này
  20. vhquocminhit

àh. Bạn cho mình hỏi cái này. Mình làm 1 cái button với câu lệnh như thế này
    Code:
    <asp:Button ID="Button1" runat="server" OnClick="Button1_Click" BorderStyle="None" style="background:url(Image/dangky.png) top left no-repeat" width="141" height="40"/>
    Mình muốn hỏi là: khi mình cho style vào thì khi hover chuột vào button nó sẽ không còn hiệu ứng nữa, và con trỏ chuột nó không trở thành bàn tay (nó cứ đơ đơ). Vậy bây giờ mình muốn cái button với Style CSS ( cho đẹp ) và khi hover chuột vào có hiệu ứng thì mình phải làm thế nào. Cảm ơn bạn

Ủng hộ diễn đàn