Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kinh nghiệm phỏng vấn!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Nguyễn Hiền 4449966, 20/5/15.

Lượt xem: 2,216

1. Nguyễn Hiền 4449966 Thành viên cấp 2

Chào mọi người,

Mình cũng đã từng đi tìm việc, cũng trăn trở về việc nhà tuyển dụng sẽ cho mình làm bài test như thế nào và bài test đó có đúng mục đích kiểm tra năng lực của người tìm việc hay là mục đích khác.
    Nếu mọi người có mẫu bài test hay kinh nghiệm phỏng vấn có thể chia sẽ để nắm rõ thêm vấn đề nan giải này nhé.

Cảm ơn mọi người!

...
  2. qazcderfv

qazcderfv Thành viên cấp 1

Thì bạn cứ trả lời thẳng thắn, xoáy vào vị trí bạn ứng tuyển, và một điều là đừng bao giờ nói những điều mà bạn làm ko được.

Còn test thì chú ý là nếu như người phỏng vấn kêu bạn làm một cái gì đó free cho họ và họ sẽ đánh giá nó để xem xét có chọn bạn hay ko thì quên đi. Kiểu như kêu bạn thiết kế một cái web, logo, banner..... Nếu muốn làm gì nhận vào đi, thử việc sẽ biết năng lực.

Chúc bạn máy mắn và kiếm được công việc vừa ý. Nhưng mình thấy cứ tự mình mỡ ra làm là vừa ý nhất :))
    Nguyễn Hiền 4449966 thích bài viết này
  3. Cao Thúy Hằng

Cao Thúy Hằng Thành viên cấp 1

Nhiều Công Ty hay lợi dụng nhờ làm "chùa" logo, prochure,... để tuyển dụng lắm.
    Bạn nên chú ý điều đó nhé. Chúc bạn may mắn.
    Nguyễn Hiền 4449966 thích bài viết này
  4. Nguyễn Hiền 4449966

Nguyễn Hiền 4449966 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn