Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu phơi sang với lumia 520

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi NguyenGiants, 11/2/14.

Lượt xem: 6,821

1. NguyenGiants Mới đăng kí

Mong các huynh đài cho ý kiến và chỉ giáo em sẽ tiếp tục chụp và update

...
    Bï Gëuræ thích bài viết này
  2. Quốc Thắng Đặng

Quốc Thắng Đặng Mới đăng kí

3. rionguyen93

rionguyen93 Thành viên cấp 1

cái gì đây @@~
  4. Nguyễn Phúc Bình Nguyên

Nguyễn Phúc Bình Nguyên Mới đăng kí

Bạn dự định chụp gì thế (_ _")?
  5. vinhdatgn

vinhdatgn Thành viên cấp 1

luống sáng chính giữa, siêu nhân đấy :))
  6. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Xúc động quá :(
    Trung Kiên thích bài viết này
  7. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Đẹp quá :x
  8. forever76219

forever76219 Thành viên cấp 1

ý bạn muốn nói cho bức ảnh này là gì
  9. Duylaser

Duylaser Mới đăng kí

ngẫu hứng nhân lúc trà đá vỉa hè chăng ?/:)
  10. Bán Bánh Bò

Bán Bánh Bò Mới đăng kí

Kiếm cái chân chống vào cho nó khỏi rung đã rồi phơi sáng sau cũng được :v
    Thớt kiếm 2 cục đá chằn vào để trên cái ghế chắc nó cũng bớt á
  11. ngocanpk81

ngocanpk81 Thành viên cấp 1

1. Khi phơi nên kiếm những thứ để ổn định máy chế thành 1 cái chân máy tự chế + chụp đt thì nên chọn chế độ hẹn giờ bấm xong thì bỏ tay ra để yên chúng nó tự xử lý chứ phơi mà cầm tay thì lens chống rung cũng chịu chứ đừng nói đt ~~> mục tiêu là để cho những cái không cần phơi nó đứng im vị trí nó đứng chứ không luyện lăng ba vi bộ như cây cột đèn trong hình.
    2. Chụp bằng con đt chục triệu, súng đời 3 số hay những con thần thánh 1 số chả quan trọng lắm chúng nó chỉ giúp một số việc diễn ra dễ dàng hơn thôi. Quan trọng nhất là bố cục ảnh cũng như trọng tâm của bức ảnh chụp ra là cái gì ~~> trong tấm hình này chả có cái gì gọi là điểm chính cả nó giống như 1 bác đang chụp thì bị giật mất máy và đây là shot hình ghi lại nỗi đau đấy.
    3. Bước chân vào bất cứ lĩnh vực gì thì đều phải học phải đọc trước để biết căn bản nó có gì nó là gì nhất là trong nghệ thuật không phải cứ cầm máy lên là tự dán cho thân mình cái mác photography, không phải cứ cầm bút nguệch ngoạc vài nhát là kêu mình là họa sĩ *mặc dù dạo này lắm thành phần thế thật hơi buồn nhưng k làm gì đc ngó lơ vậy* Chung qui là muốn chụp hình ok mình k quan tâm bạn dùng cái gì nhưng dù bạn dùng bất cứ máy nào muốn theo con đường nào paronama , phơi sáng, teen xóa phông, hay bất cứ cái gì bạn có thể nghĩ ra và tạo ra thì bạn phải đọc phải học thật kĩ những thứ căn bản và cái căn bản nhất là BỨC ẢNH CỦA BẠN ĐANG NÓI VỀ CÁI GÌ, BẠN CHỤP NÓ VỚI MỤC ĐÍCH GÌ? Nếu ngay cả 2 câu hỏi đó bạn không trả lời được thì tất cả những thứ được tạo ra đấy nó là cái gì?
    danhle1709, PNThiên, Thành Lộc1 người khác thích bài viết này.
  12. An Thị Gì Gì Đấy

An Thị Gì Gì Đấy Thành viên cấp 2

nghệ thuật quá cao siêu quá đẹp quá xúc động quá

13. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Mình cũng góp 1 tấm! :) 920 nhé!
    danhle1709, PNThiên, nguoichuadangki2 người khác thích bài viết này.
  14. NguyenGiants

NguyenGiants Mới đăng kí

thanks mọi người góp ý lần đầu chụp phơi sáng
    Wỡn Khoa thích bài viết này
  15. giangdang09

giangdang09 Thành viên cấp 1

Chụp phơi sáng bạn phải cố định nó trên tripod hoặc 1 vật vững chắc nào đó, đặt shutter speed lên cao. Bạn chụp thế kia thì còn gọi gì là ảnh phơi sáng @@
  16. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Bạn nào giúp mình giải thích phơi sáng nghĩa là gì vậy
  17. o0tentou0o

o0tentou0o Thành viên cấp 2

không hiểu là bạn định "phơi" cái gì ????
  18. Văn Vui Vẻ

Văn Vui Vẻ Thành viên cấp 1

ôi đẹp quá @@
  19. Bï Gëuræ

Bï Gëuræ Thành viên cấp 1

20. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

Đẹp thật quả là đẹp =((

Ủng hộ diễn đàn