Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại là font mất phí khủng cho các bạn - Desire Font

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi Rain Nobit, 25/11/13.

Lượt xem: 16,742

1. Rain Nobit Thành viên cấp 1

...
    thandanit, kenji katori, tungnguyen260546 người khác thích bài viết này.
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Bạn lập topic thì ghi tên font/foundry, info rõ ràng (trường hợp chỉ post 1 font) chứ đừng có đặt mấy cái title kiểu như này, share thì share, ghi đầy đủ thông tin cũng là 1 cách tôn trọng foundry đã design ra cái font này, và cũng để cho người dùng họ biết, font họ đang dùng là font của ai, nó như thế nào.

Điều thứ hai mình muốn nói, là bạn đừng nên buôn bán gì ở đây cả, vì font không phải bạn design ra, cũng không phải foundry đó cấp phép cho bạn phân phối font của họ ở VN.
    love_sasuke, mgr, camapbiensaupy3 người khác thích bài viết này.
  3. anhteen

anhteen Thành viên cấp 2

4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

anhteen: chủ topic chưa public cái link đó, đợi bạn đó sửa lại là đc.

P/S: Tình hình là mình thấy link bthường đó bạn.
  5. Rùa Crash

Rùa Crash Thành viên cấp 1

6. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

N.P bạn ấy đã lập một topic có ghi rõ nguồn mà nếu muốn tìm hiểu font của ai thì click vào link là ra thôi. Còn phần tôn trọng tác giả thì bạn nói đúng, cũng không được buôn bán nếu chưa được phép. Nhưng mà share kiểu này có hợp pháp k ta ;;)

Rain Nobit cảm ơn bạn nhiều nha, vì mình thấy cái này đẹp mà search trên forum font của diễn đàn thì vẫn chưa có ;)
  7. N.P

N.P Thành viên cấp 4

OP-SKY: Tôn trọng là phải tôn trọng từ cái title chứ ko phải chỉ quẳng cái link info font lên là xong. Có bao nhiêu người click vô cái link info đó? Bạn đâu thể suốt ngày quăng link info còn title thì "Đây là font tui có, khủng lắm, tui share nè...", " Font mất phí khủng lắm đây...), nghe giống như một kiểu ban ơn? Share kiểu này sẽ hợp pháp nếu bạn order font đó, font đó là của bạn rồi thì bạn muốn share hay để dành xài riêng là chuyện của bạn, trừ chuyện thương mại hóa, tự ý bán font không phải do mình làm ra.
    lovthegreat, EmeraldKIRAorL thích bài viết này.
  8. Rain Nobit

Rain Nobit Thành viên cấp 1

Ok thank các bác góp ý , e sẽ rút kinh nghiệm ợ :D
  9. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Tự hào khi Việt Nam toàn đc dùng hàng Free
    Thank thread
    dickyquang thích bài viết này
  10. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

@ Mixer_C6 Đến một ngày người ta xài thiết kế của bạn Free thì bạn có còn tự hào nữa ko. Chắc vui
    PAH thích bài viết này
  11. Trần HảiVl

Trần HảiVl Mới đăng kí

cảm ơn bạn đã share
  12. Arsenelupin

Arsenelupin Thành viên cấp 1

Chắc Phương dị ứng với việc bán Font phải không? Tự nhiên thấy khó tính thế? :))
  13. Nguyễn Tấn Luân

Nguyễn Tấn Luân Thành viên cấp 1

làm sao xài trong PTS nhỉ :(
  14. takid1412

takid1412 Thành viên cấp 1

Nguyễn Tấn Luân thích bài viết này
  15. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Arsenelupin: Font có phải của bạn đâu mà bạn có quyền buôn với bán? Cho dù bạn việt hóa font rồi mang bán thì tiền bạn thu đc cũng chỉ là tiền công việt hóa chứ ko phải tiền công làm ra cái font việt hóa đó. :|

Đã xài chùa thì có ý thức chút.
    KIRAorL thích bài viết này
  16. Nguyễn Tấn Luân

không phải , ý mình là mình down cái font trên chỉ có 1 file cài , chỉ ra dc mỗi font này thôi [​IMG]

Còn các font kiểu còn lại ko thấy đâu :(
  17. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

@Nguyễn Tấn Luân
    Hồng SơnNguyễn Tấn Luân thích bài viết này.
  18. N.P

N.P Thành viên cấp 4

thandanit, camapbiensaupyNguyễn Tấn Luân thích bài viết này.
  19. sküll

sküll Thành viên cấp 2

Desire mình thấy trên nhiều diễn đàn rồi, nhưng chủ yếu là web font rip, mai down thử xem bản này ngon hơn không ;)
    Nguyễn Tấn Luân thích bài viết này
  20. Nguyễn Tấn Luân

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn