Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại là về nhì trong cuộc thi thiết kế logo!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hAckeZ, 2/6/15.

Lượt xem: 12,945

1. hAckeZ Thành viên cấp 2

Chả biết tựa vào đâu khóc lóc thôi đem lên đây cho anh em băm bổ :'( Em hơi bị có duyên về nhì ...
    Chủ đề logo này là "Kết nối công nghệ thông tin và đa phương tiện"

Giải này do hệ đào tạo tổ chức, có thuê giảng viên bên multimedia làm giám khảo :D

Sau nửa tháng tranh tài thì cũng công bố kết quả, và bài dự thi của em đã về vị trí thứ 2, khá là thất vọng khi một lần nữa lại về nhì :(

Khóc lóc vậy đủ rồi, mời mọi người xem và đánh giá :)
    Đây là tác phẩm dự thi của em:

Còn đây là tác phẩm đoạt giải nhất :D

Cám ơn moị người đã đọc !

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/6/15
    b0yHN_96, Luccaoni2584, viet160519954 người khác thích bài viết này.
  2. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Bạn thi ở đâu, freelancer? Nội dung thi cụ thể? Cái này là khách hàng chấm hay ban giám khảo chấm??? Ko có thông tin rõ ràng thì khó đánh giá lắm.
    hAckeZ thích bài viết này
  3. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Cái này chắc thì o vn rồi. Vì ghi bằng tiếng Việt mà. Logo o dưới căn bản là có đầu t về phần trình bày nên dễ có cảm tình với ng chấm.
    LoonghAckeZ thích bài viết này.
  4. vuphankts

vuphankts Thành viên cấp 1

Có gì đâu thất vọng bác. :D Cái logo đoạt giải nhất xứng đáng mà.

Cái logo đoạt giải nhất rất thông minh khi chọn hình tròn để gom gọn bố cục và đậm chất phương đông. Nói chung cái phong cách thiết kế này là truyền thống, dễ chấp nhận bởi số đông. Hơn nữa còn bonus thêm cái icon nền xanh dương logo màu trắng.

Không biết chủ thớt có nghĩ khi logo cần thể hiển hiện ở khổ nhỏ nhất thì cái logo giải nhất ăn đứt thớt về mảng đó rồi. :v
    tomatoleezhAckeZ thích bài viết này.
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Mình không thích logo có 2 điểm nhấn, nhìn mất tập trung và loãng.
    ToiHocDoHoa.com, ptpaarchhAckeZ thích bài viết này.
  6. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Logo của chủ thớt thuộc loại modern logo, dễ bắt mắt người trẻ. Còn logo giải nhất là loại logo đơn giản, vector, dễ nhận diện. Modern logo và traditional logo đều có ưu và nhược điểm, dài, ngại viết, các bạn tự tìm hiểu.

Logo chủ thớt chưa đủ độ tinh tế và có tới 2 điểm nhấn. Nếu mình là giám khảo thì cũng chọn logo giải nhất.
    mousehellhAckeZ thích bài viết này.
  7. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

logo của chủ thớt nhìn khá ưng mắt nhưng logo kia tạo cho người xem có cảm giác chuyên nghiệp hơn
    hAckeZ thích bài viết này
  8. COLNAT

COLNAT Thành viên cấp 2

logo IT mà dùng cái nét font chữ như bán mỹ phẩm hoặc cái gì đó mềm mại bảo sao ko rớt
    ngọc việt, vandinh.dsLittle Denny thích bài viết này.
  9. thangngotk20

thangngotk20 Mới đăng kí

:v...logo của bác thớt cũng ok rồi, nếu ko có bác kia là bác giải nhất rồi..:v..mà logo của bác có 2 cái nhấn, công nhận hơi loãng hình thật...mà bác đừng giận e nhé, ko hiểu sao cái hình bác cách điệu dưới háng chữ h, e đã cố nghĩ thật thánh thiện rằng " chắc là con chuột " mà ko hiểu sao nó toàn ra cái hình khác thôi...chắc tại đầu óc e bậy bạ...=))=))=))=))
    ngọc việt, dangduyhao, vdt30007 người khác thích bài viết này.
  10. Loong

Loong Thành viên cấp 1

giải nhất cũng đầu tư về trình bày hơn mà :D thôi gắng lần sau
  11. Sinhlala

Sinhlala Thành viên cấp 1

Cá nhân mình thích logo của bạn hơn, thậm chí bạn có thể để 1 màu cũng rất Ok!
  12. vdhieu

vdhieu Mới đăng kí

Logo của thớt đẹp cơ mà nhìn rất khó hiểu, khó hình dung @@.
    Kí tự đầu tiên là biểu tượng hay chữ 'Nu' hay chữ 'M' vậy :v
  13. Eljian

Eljian Thành viên cấp 1

sao e nhìn hoài mà không nhìn ra được quyển sách trong logo giải nhất nhỉ....có ai chỉ e cách nhìn không...
    Sinhlala thích bài viết này
  14. vuphankts

Eljian : Bạn thử hình dung vài ba trang sách đang lật xem như thế nào.
  15. onimagebien17

onimagebien17 Thành viên cấp 1

Logo của bạn add mình xin có một số nhận xét , có gì không phải mong các bác bỏ quá cho hihi:
    - có một bạn ở trên nói rằng Logo IT mà font chữ như vậy là không phù hợp nhưng theo tôi nghĩ đó là hoàn toàn được,( xem logo của FPT )
    - cũng có một bạn nói là phần logo của add phần chữ M và chữ U giống chữ NU :), cái này đúng, mình thấy logo của bạn chỉ cần để chữ M và chữ U rõ ra như đồng bộ hoàn toàn logo thì sẽ ok hơn và hài hoài hơn.
    - Điều này là rất quan trọng trong logo mà cũng có một bạn trên có nói, đó là phần con chuột dưới chữ H dễ gây hiểu nhầm, 1 logo tốt sẽ không thể gây cho người xem một cảm giác thô tục nào hoặc tương tự thế, cần phải triệt để tuyệt đối :)
    - có một điều này là do cá nhận mình thấy , đó là logo của add nhìn phần font chữ thì không có nói gì nhưng kết hợp với màu cam, mình thấy có liên tưởng gì tới filefox ( logo có liên quan tới con cáo ) . hết :)
    thangngotk20, vdt3000, COLNAT1 người khác thích bài viết này.
  16. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Logo của chủ thớt khá hiện đại, cơ mà cái gì gì ở dưới chữ h ấy nó làm liên tưởng quá :v

Cơ mà logo kia giải nhất cũng không có gì để bàn rồi, truyền thống, dễ bắt số đông hơn.
  17. nagasirenz2

nagasirenz2 Mới đăng kí

Cho mình hỏi ở phần quy chuẩn logo chia lưới ra là có mục đích gì?
    Lê Tùng Thiện thích bài viết này
  18. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Cái của thớt làm trí tưởng tượng của mình bay xa quá...
  19. namnh3190

namnh3190 Mới đăng kí

Không biết các logo khác như thế nào nhưng logo bạn về sau logo giải nhất là đùng rồi. Chi tiết Vòng vô hạn bạn đưa vào nhưng trên logo lại không thể hiện rõ, và tự nhiên nó thành điểm nhấn thứ 3 trên logo chứ không còn là 2 điểm nhấn như mọi người nói. Bạn chọn MulTech, phát âm không hay. Chữ Mul của bạn nếu nằm trong cum từ Multimedia người ta còn nhận ra chứ để trong logo này thì nguời ta chỉ nhìn ra nul voi mil. Điểm nhấn rõ rệt nhất của bạn là chữ l thì nó lại quá khác biệt với các chữ cái khác do font (font bạn chọn, những nét vát cong tạo hướng chuyển động của đường nét của chữ, đang uốn lượn đẹp thì chữ l của bạn lại như cái đinh đóng thẳng xuống, mất hẳn sự "nuột" của logo) và màu sắc của đầu bút chì. Bạn cách điệu chữ l và chữ h và chữ mu với 3 cách khác nhau, thiếu đồng nhất. Sẽ thật tuyệt nếu bạn cách điệu chữ l theo phong cách của chữ h và chữ h để nguyên. Và so sánh ra thì logo đoạt giải nhất nhìn chuyên nghiệp và tuổi thọ lâu dài hơn, tuy là quy chuẩn của cái logo và slogan giải nhất cũng thật sự sida =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/6/15
    vandinh.ds thích bài viết này
  20. vuphankts

nagasirenz2: Chia ra lưới nhằm mục đích giữ tỉ lệ, hình dạng và bố cục logo chính xác khi thể hiện ở bất kỳ khổ nào, dưới hình thức nào. Lấy đơn vị là a, thì a có khi là m, mm, cm, inch, pixel,...Ví dụ ở trên là 8a:17a. Thì muốn thể hiện dưới dạng 10 pixel đơn vị thì là 80 x 170 pixel.
    vandinh.dsviet16051995 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn