Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm căn phòng 3D đơn giản bằng Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi ntdnkl, 3/2/15.

Lượt xem: 2,385

1. ntdnkl Mới đăng kí

Em cần làm một căn phòng 3D đơn giản. Các bác cao kiến xin chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn

...
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

haizz cái tít L-)
  3. ntdnkl

ntdnkl Mới đăng kí

mem mới.hơi ngu.bác thông cảm nhé :)):)):))
  4. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Thật là khó, không biết căn phòng bạn cần đơn giản mức nào (chắc tường + sàn + trần là đủ ), bạn nhờ các các bạn 3d vẽ render ra chắc nhanh và chính xác hơn PTS.
    Mình không xài PTS CS6 nên không làm đc rồi.
  5. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

Vâng thưa các bạn ... lại là " MỚI ĐĂNG KÝ "
  6. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Dùng Pentool vẽ thôi...

Như này có phải là 3D ko :v
  7. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

thế beep nào tưởng tut hay vào học chớ lị :">
  8. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

Designer chắc fải nhàn rỗi lắm mới vào phục vụ mấy cái Tut MỚI ĐĂNG KÝ này..
  9. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Chủ thớt post vào Box nhờ vả làm ảnh chứ có phải box Hướng dẫn đâu, đọc mỗi title thì là do mình lầm tưởng thôi, mình cũng vậy, thêm nữa là cái danh hiệu của diễn đàn không nói lên gì cả, chỉ là tính số lượng post mình có, mình join từ năm 2013 giờ vẫn là mới đăng kí đây. Không biết các bạn ném đá cái gì.
    ntdnkl, ToiHocDoHoa.commrbom thích bài viết này.
  10. Leon Phúc

Leon Phúc Thành viên cấp 1

Thím thử dùng sweet home 3d cái này làm nhà 3D
  11. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

12. ntdnkl

ntdnkl Mới đăng kí

#lukylo mình cũng ko rảnh vào topic bới móc thế đâu bạn à :)
    #Kai_it tks nhé
  13. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

gặp trường hợp này hoài, mỗi lần nhìn thấy thì ngán ngẩm , vào đây để học hỏi, tìm hiểu . Con sâu làm rầu nồi canh, bạn ko fải sâu thì thôi . Nói là để hi vọng giảm thiểu trẻ trâu vào diễn đàn NHỜ VẢ . Ai rãnh mà đi bới móc . ntdnkl
  14. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

ToiHocDoHoa.com nếu mình không nhầm thì hầu hết căn phòng trong bộ sưu tập của bạn toàn được vẽ bằng 3ds max . Mod xin hình vẽ bằng PTS cơ mà..
  15. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Căn phòng thì vẽ hình khối và tô màu theo ánh sáng để có cảm giác 3D.

Ủng hộ diễn đàn