Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm hiệu ứng đèn sân khấu trong 3dsmax như thế nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi binnghiem, 28/9/14.

Lượt xem: 14,987

1. binnghiem Thành viên cấp 1

Hồi đó giờ chủ yếu sử dụng 3dsmax để modeling và render tủ kệ hội chợ thôi. Nay vào cty Evnt làm nhưng chưa biết cách làm những hiệu ứng đèn trên sân khấu như hình bên dưới

Bác nào biết giúp với

[​IMG] [​IMG]

...
  2. ductri

ductri Thành viên cấp 1

nội dung này hay đấy.ace nào giúp đỡ đi
  3. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

không ai giúp ah
  4. kvt911

kvt911 Thành viên cấp 1

Theo cách của em thì sau khi render ra rồi lấy hình sang photoshop add thêm hiệu ứng đèn ,ánh sáng vào bác à.
  5. Son Do

Son Do Thành viên cấp 1

Bạn dùng đèn Spot light
    - Phần Atmostsphere & Effect - Add - Volume light: Hiện tia sáng chiếu ra của đèn
    - Phần Advance Effect - Projector Map: chọn hình dạng tia sáng chiếu ra (cái này bạn tạo mấy file jpb hình dạng mong muốn đưa vào)

Set up xong render ra mới thấy nhé, nhìn trên sence không thấy đâu.
    binnghiem thích bài viết này
  6. Havard Luu

Havard Luu Mới đăng kí

#5 nói đúng rùi đó :3
  7. binnghiem

khong bit có vài reneder vray thì volume light ko co tác dụng mà phải dùng vrayeviromentlight ko mấy bạn

mình xài volume ko thấy effect
  8. binnghiem

thanks bạn sondo. trước kia cũng có thử Volumelight nhưng không được. hôm nay tình cờ set đèn mà quên chỉnh sang Vrayshodow. vẫn để shadowmap thì mới có hiệu ứng volume.

Thanks all
  9. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Cẩn thận cho các bản Max 2008 trở về trước, sử dụng hiệu ứng volume light trong thiết lập vray có thể bị lỗi hư luôn file
    Vẫn đặt shadowmap cho đèn spotlight, as mờ ảo trong khói thì set lại hiêu ứng thêm noise, cỏn thêm hiệu ứng bóng đổ của đèn thì add thêm map và cho có họa tiết như đèn sân khấu.
    Cái này nếu không quá cầu kì thì tốt nhất bạn nên làm bằng PTS. nhanh mà hiệu quả củng tương tự.
  10. ducdesign007

ducdesign007 Thành viên cấp 1

Bạn nào hướng dẫn cách làm bằng PTS cụ thể hơn được không? Nhìn các file 3d sân khấu mà không biết cách làm ánh sáng luôn. Hix
  11. Doctor 3D

Doctor 3D Banned

Sử dụng Volume Light trong 3DS Max có thể làm được đó bạn.

Ủng hộ diễn đàn