Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm mịn da, phẫu thuật...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi chiili, 25/7/12.

Lượt xem: 6,660

1. chiili Thành viên cấp 2

Em mới nghịch cái này, xem giúp em da có ảo quá không?

...
  2. th4nhco0l

th4nhco0l Thành viên cấp 2

Da thì có lẽ cũng ổn, cơ mà bạn ơi, hình như bạn chỉnh mặt model vào quá hay sao ý, nhìn cứ mất tự nhiên thấy nào ấy :-ss
    chiili thích bài viết này
  3. chiili

chiili Thành viên cấp 2

Tại mod xương hàm to nên chắc mình cũng hơi quá tay thật.
    Sẽ cố tiếp vậy
  4. 24hvocam

24hvocam Thành viên cấp 1

Mình cũng vừa nghịch cái công nghệ gọt mặt này..show tí :D
    Nancy Mèo thích bài viết này
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bạn gọt chuẩn phết, nhưng da có vể hơi mờ. giảm blur xuống chút.
    Công Tử Họ Đào24hvocam thích bài viết này.
  6. 24hvocam

Umh. bạn nói mình mới để ý, mà cũng tại mod nhiều mụn đen quá =))
  7. Hoàng Tú

Hoàng Tú Mới đăng kí

Bạn gọt rất chuẩn! Nhưng mặt hình như trắng không đều, bạn nên dodge nhẹ một số vùng cho trắng đều hơn.
    IceF24hvocam thích bài viết này.
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Dodge là ntn bạn?
  9. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Chắc để làm sáng màu da. :)
    IceF thích bài viết này
  10. chiili

chiili Thành viên cấp 2

Cái khâu gọt mặt là mình hay run tay nhất. Thu thu nó vào một tí rồi nhìn kỹ lại hóa ra mình đang chế tạo yêu quái =))
    IceF thích bài viết này
  11. IceF

IceF Thành viên cấp 4

nhưng mà làm như thế nào ấy @@,thường dùng các công cụ để combine các vùng da với nhau thì nó sẽ không đều,chỗ sáng chỗ tối...
    Eminem thích bài viết này
  12. IceF

IceF Thành viên cấp 4

gọt thì để ý đến sự cân bằng giữa môi và cằm là dc.còn mà bóp zữ quá nó lệch ngay.
    chiili thích bài viết này
  13. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Có thể là để Flow xuống thấp cho đỡ bị lệch tông vs vùng da khác, nhưng mình cũng ít khi dùng dodge.:) vì thấy nhiều lúc làm xong nhìn mặt như kiểu bị nhọ ý, chỗ sáng chỗ tối.
    IceF thích bài viết này
  14. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Chịu luôn,ko học tí căn bản nào của pts cả,nên giờ nhìn từ chuyên ngành cũng ngáo @@,hôm đi rửa ảnh thấy thằng thợ dùng Pts cs2 với cái plugin Maskpro gì đây,click 1 phát cả vùng màu da mặt hài hòa với nhau và hiện cả lỗ chân lông.
    chiiliEminem thích bài viết này.
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Cái này mình cũng chưa gặp bao h, thấy Mask Pro dùng để tách tóc tốt phết mà. :D
  16. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

mấy cái phẩu thuật thẫm mĩ = photoshop này trong forum có tut không ?
  17. 24hvocam

Forum thì k thấy chứ google thì nhiều lắm bạn à, cái này làm quen tay trông mới ok đc, chứ theo tut cũng chỉ phần nào thôi :)
    lenhan555chiili thích bài viết này.
  18. Béo

Béo Thành viên cấp 2

mượn luôn 2 pic của 2 bạn :)
    1.

2.
    Đoàn_Whinny, mr_minh_269, Nancy Mèo1 người khác thích bài viết này.
  19. chiili

chiili Thành viên cấp 2

Mình cũng thấy cái này do quen tay là chính còn tut thì cũng chẳng biết chỉ như thế nào. Còn phải thềm con mắt thẩm mỹ tốt nữa mới ổn. Mình thì gà mờ hết thảy, có ai nhờ thì cặm cụi ngồi hý hoáy tý.
    Cái pic mình làm cảm giác mặt mod như mặt trẻ con ý. Lại cái chỗ del bạn ôm cây dừa, dính tóc vào nên hơi ẹ :)
  20. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Hic hic, mấy bác này ăn cái gì mà gọt ghê thế ? Có ai rãnh cho em xin cái link tut với :((

Ủng hộ diễn đàn