Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm ơi giúp em với !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quanhoangminh94, 10/12/12.

Lượt xem: 2,091

1. quanhoangminh94 Thành viên cấp 1

Em gà photoshop mới nghịch ngợm mấy ngày hôm nay.Em có một vấn đề về mask.Lên mạng tìm hiểu cách sự dụng mask và làm theo thì dường như cái mask của em khi bôi vẽ nghịch ngợm lên cứ trơ trơ.Không chút thay đổi :(( ai giúp em với.Không dùng dc cài này ko tài nào làm theo dc như các hướng dẫn trên mạng.Đến đoạn mask là không thể làm tiếp dc nữa :(( ai giúp em với

...
  2. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Mask nền trắng thì dùng Brush màu đen (ở nền trắng + brush đen thì làm giảm hiệu ứng ảnh hưởng)
    Muốn đổi từ nền mask trắng qua đen thì Ctrl + i. Nền đen rồi thì lại dùng Brush trắng (Nền đen Brush trắng lên thì chỉ gây ảnh hưởng vùng nào đã Brush trắng)
    Ko hiểu rõ ý bạn hỏi nên mình tư vấn vậy thui :)
  3. quanhoangminh94

quanhoangminh94 Thành viên cấp 1

Em biết là như vậy rồi nhưng khi dùng brush lên mask (kể cả em để opacity lên 100%) nó vẫn trơ trơ cái hình ở layer ra à @@!
  4. quanhoangminh94

Bác xem hộ em bản CS6 có thay đổi gì không :(
  5. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

bạn đưa link tut cụ thể mình hướng dẫn cho
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

7. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Bạn đã bấm chọn vào cái Mask đấy chưa. Hay vẫn đẻ chọn trên Layer thì dùng làm sao được
  8. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

show cái hình demo anh em xem nào. nhanh nhanh, :))
  9. quanhoangminh94

Ôi trời thì ra phải bỏ chọn hình con mắt ở background thì mới thấy dc @@!

Ủng hộ diễn đàn