Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm ơn chèn cho mình vài dòng kiểu TEXT đẹp ko?Thank các bạn!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Billhoang87, 3/8/13.

Lượt xem: 2,898

1. Billhoang87 Banned

Mình bập bè ghép cảnh ra tới đây rồi..nhưng thấy hình đơn điệu quá..nên muốn thêm TEXT..kiểu chữ vào..Mà mình chưa học chiêu này..Mong các bạn giúp đỡ mình hen!!Thank các bạn nhiều lắm..

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Billhoang87 thích bài viết này
  3. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Mở hình trong PtS, nhấn phím tắt T
    Gõ chữ muốn chèn vào, ngó lên phía trên tấm hình, dưới menu bar có cái khung điều chỉnh text -> chọn font, màu chữ, cỡ chữ các kiểu tha hồ.
    Muốn khác nữa thì click phải lên layer text rồi chọn blending option, bạn có thể thử từng mục nhỏ trong cái mục đó để biết.
    Chúc may mắn!
  4. kieutien97

kieutien97 Thành viên cấp 1

(Ngoài lề) cắt ghép ẩu quá >.<
  5. Billhoang87

Billhoang87 Banned

Link Font đó..sau khi tải về rồi mình làm gì nữa vậy bạn.Thank bạn rất nhiều đã giúp đỡ.
  6. Billhoang87

Billhoang87 Banned

Bạn Kieutien97 ơi!Thật sự mình mới học lớm cắt ghép thôi..mình ko biết sao là đẹp hết àh!!Tấm hình này bị sao hả?chỉ mình có gì mình rút kinh nghiệm...mình cũng thấy ko dc thật lắm!!
  7. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn