Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để có tấm ảnh nhìn trong vắt...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lehuudung_92, 28/9/13.

Lượt xem: 22,109

1. lehuudung_92 Thành viên cấp 1

Em học blend ảnh cũng đc 2-3 tháng rồi... cơ mà có 1 vấn đề đặt ra là... em blend ảnh đủ kiểu, rồi đi so sánh với ảnh của người khác vẫn ko thấy ảnh của mình trong trẻo được như của người ta. Rồi xem đủ thứ tut và làm theo, nhưng em ko dùng ảnh stock của tut làm. Ban đầu em nghĩ là do máy em kém, em xài 600d và 85 f1.8... Sau em đi kiếm mấy stock trên 4um, nhưng ko có tut rồi blend mà ảnh vẫn chẳng thấy trong...! Vậy cho em hỏi... cái gì ảnh hưởng nhiều nhất tới sự trong trẻo của ảnh : blend màu, ống kính, hay do người chụp?? Đây là 1 số ảnh mà em tâm đắc...Không phải là ảnh chất lượng cao. Thanks các bác..![​IMG]

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mua Fullframe + L là sẽ trong trẻo ngay nhé, leica càng tốt :3 :3
    Muốn ảnh trong thì màu sắc phải rõ ràng, tương phản phải tốt và ảnh phải nét
    lenhuthanhvnlehuudung_92 thích bài viết này.
  3. lehuudung_92

lehuudung_92 Thành viên cấp 1

em có xem qua ảnh của máy 5d.... máy xịn vậy chưa đủ ạ :(
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Cho mình xem vài ảnh bạn cho là trong xem nào :3 :3
  5. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Ảnh trong 4rum toàn theo kiểu vintage, nên hiếm có vụ trong veo lắm, toàn đục đục thôi.
  6. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

combo bác giống e, hình bác ko trong ngu ý e nhận xét:
    + Bác blend ko tách da và mẫu ra, làm bị ám màu gây đục. xử lý da bác nên dùng 1 số plugin có sẵn hơn là tự mình chỉnh ( e dùng portraiture)
    + Thứ 2 do filter, e xài filter lởm nên khi chụp thi thoảng cũng tháo ra hiệu quả khác ngay
    + 600d 851.8 ảnh chụp về nên dùng lightroom tăng clarity và Vibrance lên như vậy ảnh sẽ trong lên đáng kể ( giữ nguyên sturation )
    + Đa số ảnh e đều tăng hight pass lên tý xíu hiệu quả cũng rõ lên trông thấy
    Mr Enti thích bài viết này
  7. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Theo đánh giá của bác, ảnh trong là như thế nào? up cho mọi ng xem thử xem? với lại ảnh của bác ...em thấy đẹp, da ám màu theo tone của blend thì bt mà.
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ảnh trong hay không cũng đâu hẵn là dựa vào máy xịn , nhiều người chụp bằng IPhone 4S mà ảnh vẫn trong veo và rất mượt đấy thôi !
  9. lehuudung_92

Em cũng ko biết diễn tả ntn... về cơ bản là em thấy... ảnh của em cứ xấu xấu sao í T_T ko được như mấy tấm này... đặc biệt là tấm đầu tiên...!
  10. lenhuthanhvn

Tấm đầu tiên theo mình đánh giá..thì xấu thiệt, nhìn vô rối mắt quá, không có điểm nhấn, và ảnh của bạn thì lạm dụng blend màu nhiều quá...mất chất ảnh.
  11. Sida.Big

Sida.Big Thành viên cấp 2

theo bác ảnh này đã trong chưa :)

Mr Enticông chiến thích bài viết này.
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Sida.Big

Trong rồi đó , mà bác vào tư vấn cho chủ thớt hay vào khoe ảnh ?
  13. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bạn muốn ảnh trong thì phải kéo màu cho nó tươi + tương phản vừa phải. Đằng này bạn đều kéo màu xuống thẫm hơn hoặc sang hướng vintage thì ảnh làm sao mà trong được :))))
    ps: và mình khẳng định 85 1.8 là một lens đẹp và khá tốt, không có chuyện ảnh không trong là do lens đấy được đâu :))))
  14. Sida.Big

Sida.Big Thành viên cấp 2

Thiên Ma: bác hiểu sai ý em rồi , em up ảnh demo cho chủ thớt xem nếu chủ thớt bảo trong thì em mới dám tư vấn, chứ nếu chủ thớt bảo chưa trong thì làm sao em dám tư vấn được chứ, ko lại bảo em chém gió không có cơ sở :)
    Thiên Ma thích bài viết này
  15. lehuudung_92

Đây là ảnh chụp ống 85 1.8 của em... cơ mà em thấy nó cứ xấu xấu thế nào í... và chả thấy trong T_T :((
    [​IMG][​IMG]
  16. lehuudung_92

ảnh của mấy bác đẹp nhể :3 :3 :|:-bd
  17. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

lehuudung_92 e biết lỗi lens của bác rồi, bác gửi gấp ngay số đt mode để tớ tư vấn là trong ra nhé :D
    lenhuthanhvn thích bài viết này
  18. lehuudung_92

19. lenhuthanhvn

RyNguyen chữa lens qua mod :) cao thủ, tại hạ bái phục :)) kaka
  20. lehuudung_92

em đang hỏi thiệt... các bác cứ đùa hoài :| xem ảnh của em hộ cái ạ :">

Ủng hộ diễn đàn