Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để tự làm một mini studio chụp mẫu ảnh thời trang ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi demontaihack, 16/9/14.

Lượt xem: 2,769

1. demontaihack Mới đăng kí

Mới vào nghề chụp ảnh không lâu , thấy trên forum có nhiều chủ đề viết về cách set mini studio nhưng đa số là studio chụp sản phẩm nhỏ , nên mình muốn tở topic này để những Amateur như mình được hỏi cách set mini studio chụp ảnh mẫu thời trang (Mano canh hoặc người mẫu) .Chuẩn bị được chút kinh phí (khoảng 8 triệu ) + 1 con Cannon EOS 650D và 1 phòng 3 m x 4m .Mình muốn hỏi các Pro làm sao để chụp được giống như mẫu sau :
    Hoặc :
    Mình muốn hỏi là phải mua bao nhiêu đèn , công suất bao nhiêu là đủ , đèn gì ? cần thêm những tool nào đi kèm (softbox ,...) , hiệu nào thì tốt , giá cả là bao nhiêu ? Cách chụp thế nào ? . hiện kinh phí hơi eo hẹp nên sợ mua không đúng sẽ nghèo nên mới mong ai đã từng có kinh nghiệm thì hướng dẫn giúp mình. Mình thấy có bán các bộ Kit Studio khoảng 5 triệu mấy (như STUDIO KitS K-150A-1 hay STUDIO KitS F200-2) không biết đã đủ chưa ?

Thanks các bạn trước vì đã đọc câu hỏi của mình .

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/9/14
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn