Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để vẽ theo kiểu "bụi phấn" này mọi người???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mr.Thiago, 22/4/14.

Lượt xem: 4,753

1. Mr.Thiago Mới đăng kí

Mình không biết làm sao để vẽ theo phong cách " bụi" như thế này??? mong mọi người giúp đở !!!

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Thường thì những Stock vector trên mạng sẽ có ảnh phía trước. Còn cách làm ra ảnh này cũng k khó đâu. Vậy bạn muốn hỏi Stock hay cách làm?
    Mr.Thiago thích bài viết này
  3. Mr.Thiago

Mr.Thiago Mới đăng kí

Mình muốn hỏi cách làm...tại mình muốn làm theo ý tưởng riêng ^^
  4. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

Kiểu này giống như hình người phía sau là stock. còn phía trước là text bình thường mà bạn :D font script hoặc qua AI vẽ rồi cho vào ^^
  5. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Bạn chỉ cần tìm Stock có ảnh Người cầm bút như hình ! Photoshop nhé
    B1 : Cắt phần tay cầm bút ra
    B2 : Lấy phần thân rồi Vào Filter > Blur > Lens Blur ( Kéo cho phù hợp để tạo chiều sâu )
    B3 : Thêm text vào thôi :D Font như hình thì có thể tìm trên Dafont.com
  6. Mr.Thiago

Mr.Thiago Mới đăng kí

thank m.n, Mình mới chỉ biết PTS thôi.. AI mình không rành lắm....Stock và font-text thì mình có thể làm được,mình còn vướng bận chỗ vẽ thôi.huhu
  7. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

làm bằng pts cũng được mà, mấy cái phấn trắng thì phải có file hoặc đánh text ra thôi
  8. nuc123

nuc123 Thành viên cấp 1

Vẽ chay bằng brush trong Photoshop bạn nhé.. như vậy nét vẽ tự nhiên, có độ rung cũng như cái cọi là " Bụi" đó :D
  9. sad autumn

sad autumn Mới đăng kí

cái này hay quá, bro #2 cho em xin cái stock với, stock hình bàn tay viết ấy ạ :D
  10. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

11. sad autumn

sad autumn Mới đăng kí

tks nhiều nhá :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn