Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao làm trời xanh xanh như vầy các bác ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tthantuyet, 24/11/13.

Lượt xem: 2,000

1. tthantuyet Thành viên cấp 2

Như hình đó các bác:

Em nghĩ ảnh góc thì chắc cũng có chút xanh, nhưng làm sao làm ra được cái quầng xanh như hình

Tks các bác nhiều lắm !!!

...
  2. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

do làm tối 4 góc lên nó như thế đấy ạ ! quy tắc ở đây là khi bạn chỉnh ánh sáng thì đồng thời cũng tác động luôn vào màu sắc (trừ đen trắng :D)
    tối <=> đậm (1)
    sáng <=> nhạt đi ! (2)
    => khi làm tối 4 gốc thì phần mầu tối sẽ đâm lên như trên hình
    cách làm tối thì vô cùng giản đơn sử dụng effect trong cameraraw or LR kéo là nhanh nhất photoshop cũng làm dc ! ! :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. ognlaido

ognlaido Thành viên cấp 1

làm bằng PTS dễ mà
  4. tthantuyet

tthantuyet Thành viên cấp 2

các bác ví dụ dùm mình 1 tấm làm trong PTS dc không, mình làm ko được @.@
  5. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

bác tạo 1 layer mới dùng gradien chọn màu xanh..chọn chế độ fill từ trong ra ngoài..đặt dưới anh gốc để chố độ screen xem sao nhé ^^. Mình nghĩ ra chứ chưa thử =)) bác làm thử rồi cho e kết quả nha
  6. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

ah nếu dùng LR thì nhanh hơn giống như #2 đã nói ấy..vào develop nếu bác dùng Lr5 rồi hiệu chính ở góc phải ấy
  7. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Cái này tut bằng gradient là ok
  8. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Cái này mình làm nhanh, bạn muốn đẹp thì chỉnh chu hơn DEMO

9. tthantuyet

tthantuyet Thành viên cấp 2

OP-SKY: tks bác, cách chọn blending mode là screen ko dc bác ơi.
    Còn LR thì trong LR 3.6 có ko bác, mấy em yếu nên cài LR 5 chạy ko nổi
    phanhang: tks bác, e làm theo cách của bác thì khi add layer mask để bôi cho lộ chủ thể ra thì quầng xanh nó ko có dc như hình demo, lem luốc tùm lum à. Giờ làm sao bác ?
    OP-SKY thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn