Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để biết được ảnh đã qua xử lí hay chưa ...?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hoa_Vinh, 30/11/12.

Lượt xem: 2,911

1. Hoa_Vinh Thành viên cấp 1

Các bạn am hiểu nhiều về đồ họa có thể cho mình biết làm sao để biết được 1 ảnh bất kì nào đó đã được qua xử lí bằng PS hay bất cứ 1 chương trình đồ họa nào khác hay chưa ạ ? Và người ta dùng kĩ thuật gì để nhận biết điều đó . :|
    Chẳng hạn như ảnh này ạ , dựa vào đâu để biết ạ

...
  2. Silent

Silent Thành viên cấp 0

thường là xem exif nhưng nó xóa thì chỉ dựa vào mắt thôi nhé!
    Hoa_VinhTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

nhìn là biết rồi, có mấy người mà mặt láng mịn như vậy chứ
    Hoa_Vinh thích bài viết này
  4. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Điều kiện thời tiết, ánh sáng, môi trường, da, mắt, mũi, miệng, bố cục, xem kỹ có clone ko ? ....v.v....
  5. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

Bạn dùng mắt để phân biệt thôi, rồi photoshop phải làm nhiều, chỉnh nhiều thì mới nhận biết dc người ta dùng công cụ gì để chỉnh sửa
  6. Hoa_Vinh

Hoa_Vinh Thành viên cấp 1

Nếu soi thủ công thì mất rất nhiều thời gian , lúc trước mình có nghe qua 1 kĩ thuật gọi là test pixel gì đó cũng ko nhớ rõ nữa .
  7. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

Cái này có phần mềm mà, trước mình dùng, xem video của Dương Trung Hiếu nên biết..đã quên tên. :)
  8. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Metadata bạn, thường thì xuất bằng cái gì trong meta đều có lưu lại cả. Nếu bị xóa thì bằng mắt thôi :D
  9. TylerKid

TylerKid Về hưu

Mình có được nghe tới công cụ test pixel, nhưng mà chưa sử dụng và chưa nhìn bao giờ, thông thường thì kiểm tra trong Properties nhưng có nhiều trường hợp lưu lại bằng Paint thì chỉ có cách là quan sát bằng mắt thường thôi :D
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Hỏi cái thằng làm ra ảnh đấy là mày có pts ko,.trả lời cho đúng ko tao cắt tờ rim là biết thôi :v :v (đương nhiên nếu ko biết chủ tác phẩm thì :| )
  11. TylerKid

TylerKid Về hưu

Mafia thế =))
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  12. ngocdangqtvn

ngocdangqtvn Thành viên cấp 2

Kỹ năng đọc 1 bức ảnh...nếu có càng nhiều kinh nghiệm bạn mới có thể nhận biết được điều này...

Ủng hộ diễn đàn