Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để có một ảnh ghép giống thật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sanglee, 2/1/14.

Lượt xem: 5,977

1. sanglee Thành viên cấp 3

Mình thích ghép ảnh nhưng có một vấn đề đau đầu là ảnh ghép nhìn không thật hay không sống động, chẳng hạn ghép người ngồi trên cỏ thì giống như bay lơ lửng, hoặc giữa ảnh thật và ảnh ghép nhìn không hài hòa, bạn nào có kinh nghiệm vấn đề này xin chỉ dẫn. Cám ơn nhiều

...
    FMP thích bài viết này
  2. Peter_Nguyen94

Peter_Nguyen94 Thành viên cấp 1

1.trước ghi ghép bạn phải chọn chất lượng ảnh ghép = nhau hoặc là xấp xỉ cũng được.
    2.tùy vào thẩm mỹ của bạn để chọn ảnh để ghép ( VD: ghép mặt, ghép bầu trời....)
    3.cân chỉnh ánh sáng
    4.cân chỉnh màu sắc
    5.làm mờ các cạnh cho bớt cảm giác cứng ảnh ghép

Mấy cái đó là cơ bản rùi. Ngoài ra bạn có thể blend,chèn text,texture gì đó để ảnh đẹp hơn tùy bạn.
    Chúc bạn thành công :)
    FMP, huy1993sanglee thích bài viết này.
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình nghĩ trước khi bạn bắt tay vào ghép ảnh thì nên tìm 1 tấm ảnh gốc có người đứng ở trong đó, sau đó ngồi quan sát và đánh giá xem điều gì làm cho ảnh giống thật như thế.
    sanglee thích bài viết này
  4. boque97

boque97 Thành viên cấp 1

Xem hd rồi làm nhiều. Dần dần sẽ giỏi.
  5. Mrkhuong

Mrkhuong Banned

Peter_Nguyen94 5.làm mờ các cạnh cho bớt
    cảm giác cứng ảnh ghép: là làm như thé nào bác
  6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

theo kinh nghiệm của mình thì quan sát xung quanh, để ý các chi tiết nhỏ nhặt như nó chiếu sáng bên này thì nó đổ bóng bên nào, nó đụng vào cái kia thì cái kia nó ra sao..... cứ thế rồi tạo thành thói quen khi làm ảnh thôi :)
  7. Peter_Nguyen94

Peter_Nguyen94 Thành viên cấp 1

Mrkhuong : tức là blur cạnh của stock mình ghép ấy bạn :D
    Mrkhuong thích bài viết này
  8. Thu Thảo

Thu Thảo Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn cần phải quan sát để ý sự vật thật xung quanh nữa, ví dụ như để ý độ sáng/tối, bóng đổ, tỉ lệ... :D
  9. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

khuyên bạn một câu thôi nếu bạn muốn làm được như thật hay quan sát hình ảnh thật trược khi ghép nhé
    đây là ảnh mình đã làm cho một bạn trong dd
    [​IMG] [​IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/1/14
    Thu Thảo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn