Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nsfo để tạo được chữ xuyên thấu như thế này ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Hắc Phong Đại Hiệp, 14/6/13.

Lượt xem: 5,384

1. Hắc Phong Đại Hiệp Mới đăng kí

...
  2. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Tạo layer mới fill màu trắng giảm opacity tạo layer text. Lấy vùng chọn layer chữ rồi xuống layer màu trắng bấm delete hay tẩy bôi cx được. Xoá layer chữ or tắt con mắt ở layer chữ đi
    Hắc Phong Đại Hiệp thích bài viết này
  3. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

giảm opacity hoặc dùng erase tool mềm nhỏ xóa mấy cái chỗ cây bị text che
  4. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Cách 1: bạn thử đổi blend mode của text thành overlay và giảm opacity của layer nếu cần
    Cách 2: k cần dùng erase tool (vì lỡ xóa quá tay lại phải mở history ra) mà tạo 1 layer mask cho layer text rồi dùng brush tool để xóa
    Hắc Phong Đại Hiệp thích bài viết này
  5. hoanghiep

hoanghiep Mới đăng kí

font này là font gì vậy các bạn.
  6. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Cái này mình đoán là vẽ tay xong đồ lại trên máy :D
    Nhấn mạnh là mình chỉ "đoán" thôi nhé
  7. Hắc Phong Đại Hiệp

Hắc Phong Đại Hiệp Mới đăng kí

thanks các bác nhé!
  8. Shiro-Kun

Shiro-Kun Mới đăng kí

font trên là reina đó bạn, cái hoa là reina fleuron, chữ G là do kéo vẽ thêm :3

Ủng hộ diễn đàn