Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thiết kế đồ họa,không học đại học có nên học theo lớp vẽ luyện thi không

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi quynh9896, 8/7/14.

Lượt xem: 3,209

1. quynh9896 Mới đăng kí

Mình dự định làm về thiết kế quảng cáo,poster...,muốn học vẽ để thêm kỹ năng nhưng gần chỗ mình chỉ có dạy luyện thi khối V,H. Mình không biết rằng học như vậy có giúp ích gì cho thiết kế không vì mình nghĩ là vào trường đại học(học thiết kế đồ họa) mới được học những kỹ năng vẽ cho ngành thiết kế. À,mà ai đã học luyện thi khối V,H cho mình biết là được học những nội dung gì nha.Cảm ơn nhiều

...
    thích ăn mỳ thích bài viết này
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Nên nhé, việc hiểu rõ giải phẫu bố cục sáng tối rất có ích. Đi từ nền tảng mĩ thuật cơ bản sẽ khiến bạn ít sai sót hơn trong thiết kế
    quynh9896 thích bài viết này
  3. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

ở Hà Nội nên học ở đâu bạn ơi ?
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn có thể qua các khu vực cạnh các trường có thi khối V H như Kiến trúc ( Đại An , Ao sen ) Đại học Mỹ thuật công nghiệp, Đại học Xây dựng, có khá nhiều lớp luyện thi kiểu này. Khuyên là học lớp luyện thi của khối H vì họ thiên hướng hội họa nhiều hơn là khối V. Khối V chủ yếu là vẽ sáng tối và tạo khối, tả chất liệu là nhiều
  5. quynh9896

quynh9896 Mới đăng kí

@ lenm Bạn ơi,lúc học luyện thi như vậy thì mình được dạy những gì vậy bạn
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình không rõ lắm nhưng chủ yếu thấy bạn mình học là học vẽ mẫu người, học bố cục màu và không màu với khối H, khối V thì tùy trường, Kiến trúc sẽ học vẽ đầu tượng, Xây dựng thì học vẽ tĩnh vật bằng chì. và thêm 1 bài bố cục nữa.
  7. zoro612

zoro612 Mới đăng kí

bác nên ra mấy trung tâm dạy đồ họa ở hà nội nổi tiếng mà học. chứ học vẽ nt cũng r ít. học trung tâm nổi những ng đi trc sẽ hướng dẫn bác làm đc hơn r nhiều trong trường. e cũng đang học đại học và tất cả các trường đh dạy đồ họa ở việt nam mình dạy rất sơ sài về máy nhé bác kể cả MTCN HN
  8. Mai Như Tùng

Mai Như Tùng Thành viên cấp 1

Nếu bạn thích học vẽ có thể qua chỗ mình nhé.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn