Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu ghép hình photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi khikoon, 15/10/14.

Lượt xem: 5,170

1. khikoon Thành viên cấp 1

Phù, lần đầu tập ghép hình. Chắc cũng chả ra thể loại gì x_xCác bạn xem rồi đánh giá dùm mình với. Mất cả ngày với nó luôn đó :-". Tạm gọi nó là biển trong đồng hồ cát hay đường tăng trên đường đi lấy .... nàng tiên cá ;)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/10/14
  2. Hoangnam96kt

Hoangnam96kt Thành viên cấp 1

Thớt làm cái đồng hồ hay là thớt cắt cái đồng hồ rồi bỏ vào phòng thớt vậy?
  3. thangkubom742

thangkubom742 Thành viên cấp 2

nếu thớt mà làm cái đồng hồ "cát", thì có lời khen với thớt, đẹp :)
    nhưng nếu thớt chỉ ghét cái đồng hồ với cái bàn thì ... thớt làm lại đi -_-
  4. khikoon

khikoon Thành viên cấp 1

Khụ, cái hình dưới ko biết làm bóng với độ mờ của thủy tinh nên để vào đó thui à. Lần đầu nên còn nhiều sai sót hề hề
  5. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

cố rắng sẽ có ngày thành công nhé bạn
  6. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

nhìn hình thứ 2 nó ảo ảo ntn đó, dòng nước đang chảy xuống còn " đơ" lắm, cần cố ga81mg hơn nữa cho dòng nước nhìn mềm và sinh động 1 tý
  7. khikoon

khikoon Thành viên cấp 1

Forum mình box nào hướng dẫn vẽ nước không nhỉ @@ mình chỉ biết tô màu roài xóa xóa cho nó giống nước. :D
    Tks các bạn đã góp ý.
  8. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Trong hình 1, phần bị khuất bởi đồng hồ, ý bạn muốn diễn tả cái thanh dọc bị biến dạng do khúc xạ đúng không ? Mình thấy chỗ đó còn xấu quá :) Ngoài ra, cái hình đa giác fill trắng diễn tả sự phản chiếu ánh sáng cũng hơi thiếu tự nhiên :)
    Xử lý nước thì hơi khó, mình cũng đang tìm Tut để học, nhưng xử lý đồng hồ thì có đó :D, nếu bạn biết chút tiếng Anh thì đọc cái này :

http://www.pxleyes.com/tutorial/pho...Fantastic-Surreal-Representation-of-Time.html
  9. khikoon

khikoon Thành viên cấp 1

bataulai fell so good, tks bạn nha. Trình t.anh của mình cũng ổn. Bài viết hay quá. Học tập ngay và luôn :))

Ủng hộ diễn đàn