Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu làm tút nghiên đầu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Lion Lee, 1/1/13.

Lượt xem: 9,375

1. Lion Lee Thành viên cấp 1

Đầu tiên các bạn tao một file mới.. kích thước khoản 400x398px
    Sau đó Import 1 hình vào.. có thể là hình vẽ tai hoặc một hình nghiên đầu trên mạng
    vd:mình lấy hình này :[​IMG]

Sau đó các bạn dùng Pen tool vẽ một đường Path cho phần thân thế này

sao đó dùng Convert Point Tool để chỉnh lại sao cho đẹp

Tiếp theo các bạn vào Layer tạo 1 Layer mới -- Sau đó chọn công cụ Brush điều chỉnh thông số như thế này-- bấm chuột trái chọn Size cọ là 4px - chon cọ Hard Round và chọn màu.. ở đây tôi chọn mày đen

Sau đó bạn chọn qua phần Path - Bạn sẽ thấy được Path 1 --- Chọn vào nó---Click chuột Phải chọn--- Stroke Path
    Bạn qua phần Layer tắt con mắt của Layer 1 đi bạn sẽ thấy được Layer 2 là thế này

tiếp tục click 2 cái vào phần tên layer để đổi tên thành Body cho dễ phân biệt

-----------------------------------
    Sau đó chọn vào Path kế phần Layer , ở phần Path đó chòn Create new path như thế này

Sau đó chon công cụ để vẽ theo phần đầu... và phần tóc ta làm tương tự như trên.. Nhớ là phải xắp xếp thứ tự các Layer cho dễ---- ở đây tôi để Hair nằm trên Head và Body

Sau khi vẽ xong hai Layer Tóc Và Đầu bạn sẽ đc thế này

Sau đó chọn từng Layer 1 để Fill màu cho từng cái......

Sau đó bạn chọn từng Layer và Fill màu cho từng cái một bằng công cụ Paint Bucket Tool

Nếu phần màu ko đc điều bạn có thể dung Brush và chon Layer đó để tô lại ^^!

Sau đó chọn hình mà bạn mún vẽ đẻ làm theo người mà bạn mún vẽ.... vẽ mắt mũi và các chi tiết cần thiết :))

Sau đó mún thêm hình ảnh hay logo hoăc tên len áo ta thêm layer đó sao đó chon Ctrl+T ---- chọn Warp để làm cho hình anh và text nhìn thật hơn

Khi làm xong bước trên bạn dung cọ mềm ... Giảm Opacity xuống khoản 50% chọn màu xẩm hơn để tô lên những chổ cần tối cho bức hình trở nên đẹp hơn.... và kết quả cuối cùng của tui là hình như thế này

Thanks các bạn đã xem ........... Lần đầu làm TúT có gì thì chỉ bảo

...
    Lime_Lemon, maidiep2610, Minolta11 người khác thích bài viết này.
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

bài viết rất công phu :) cảm ơn bạn đã share tut, có thể thêm chỉnh loại cọ nét to nhỏ để stroke thì nét nó sẽ mềm ko còn thô cứng :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Thật đáng kinh ngạc ! :O Tut này hay quá ;)) - "Xây nhà từ nóc" ha ! :)) ;))
    Nếu là mình thì vẽ luôn cho lành & không cần Line lại 1 hình từ đâu đó !
    nerog93, dongvu, Japan Nguyễn1 người khác thích bài viết này.
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

cách làm thì có vẻ hơi khác chút, tùy cách làm mỗi người mà :) like cho tình thần viết tut kì công :))
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Xây nhà từ nóc =))

Cái này mình cần học tập mới được \:D/ :like:
    heo siu nhân thích bài viết này
  6. Chu Lượng

Chu Lượng Thành viên cấp 1

Xây được mà ~.~
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

bỗng dưng nhớ tới các danh họa nổi tiếng như Leonardo da Vinci ổng đó vẽ tốt đến mức có thể từ chân lên đến đầu khỏi phác hình, khỏi đo đạc luôn :x
  8. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Mình cũng kết Leonardo:
  9. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

i'm kết too ;))
    Hồng SơnHổ Báo VietDesigner thích bài viết này.
  10. Sun

Sun Mới đăng kí

yes ai lai tu
    Hồng Sơn thích bài viết này
  11. Lion Lee

Lion Lee Thành viên cấp 1

Bác cue
  12. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

like cho tinh thần viết tut bác ạ =)))) có 1 số bạn khó tưởng tượng thì xây nhà từ nóc có khi nó nhanh hơn là đào móng r xây :))
  13. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

cái zụ xây nhà từ nóc tụi em học là có đấy bác Hổ =))
    trồng 1 cây cột rồi lên đỉnh xây mái xuống dần các tầng :D sẽ đc 1 công trình " chù 1 cột cao tầng"
  14. Mik0703

Mik0703 Thành viên cấp 1

Một tác phẩm không cần cách nó làm mà phải coi kết quả, like :P
  15. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

tút của bạn rất hay nhưng nói thật là hơi hài=)) Sao không cẽ luôn cho nó nuột lại chơi kiểu lòng vòng cho khổ.
    nhưng dù sao cũng rất hay, cảm ơn bạn đã chia sẻ!:like:
  16. FlamePhoenix

FlamePhoenix Thành viên cấp 1

với logo thì khác àh nha :D phải coi luôn quá trình làm nữa đó :D
  17. KUDEN

KUDEN Thành viên cấp 1

Bậc thầy về giải phẫu mà, sao mà sai được, kaka :)
  18. Sun

Sun Mới đăng kí

chính xác là ông tổ ngành giải phẫu học luôn :x
    KUDEN thích bài viết này
  19. Lion Lee

Lion Lee Thành viên cấp 1

cám ơn các bác.. đã chém e nhiệt tình để cho em cố gắng hơn :))

Ủng hộ diễn đàn