Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tập chụp hồ bơi với nhiều bỡ ngỡ! mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi vu hank, 15/7/15.

Lượt xem: 21,148

1. vu hank Thành viên cấp 1

Đây là lần đâu tiên mình đi chụp ở hồ bơi và mình cũng chưa có nhiều kinh nghiệm trong chụp ảnh, mong nhận được nhiều ý kiến đánh giá để mình mau tiến bộ.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/15
  2. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

kết anh 5 với 6 mod ăn ảnh
    Trân Văn Phượngvu hank thích bài viết này.
  3. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

ngại quá xin stock 6 được không bạn
    vu hank thích bài viết này
  4. nqhuy

nqhuy Thành viên cấp 1

5. Gemini.II

Gemini.II Thành viên cấp 1

bạn kéo xanh lên cao quá khiến nó ám vào tóc của mod, nhất là tấm mod mặc bikini màu đen làm giảm bớt độ sexy của trang phục :D
  6. nhatdk911

nhatdk911 Thành viên cấp 1

mod áo vàng có đôi chân mày cuốn hút thiệt <3
  7. thickyeu

thickyeu Thành viên cấp 1

sao ko retouch lại tí da mặt đi, nhìn người rõ đẹp mà mặt thì hơi chán
    vu hankLuffy Mũ Rơm thích bài viết này.
  8. hoanghoa9991

hoanghoa9991 Mới đăng kí

Mình nghĩ sao bạn không chụp thêm từ phía sau mod :D đừng bảo dáng xấu nhe
  9. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

Vì đây là lần đầu tiên chụp bikini nên còn rung lắm, cầm máy lên là luống cuống hết cả lên mà mấy nàng chụp dưới trời nắng nóng quá mấy nàng hối thế là rối lại càng rối hơn.
    ChiVas18 bạn cho mình cái mail mình gửi hình mẫu này qua cho, mình chụp toàn file Raw thôi nên cũng tiện xử lý.
    Gemini.II tại mình cũng không có quen làm hậu kỳ cho lắm, cứ kéo sáng và tối cho đủ thôi chứ không có biết làm gì nhiều, còn mong học hỏi ở mọi người nhiều lắm. Sẳn tiện bạn có phương pháp nào làm hình đều sáng hơn không, mình đang sài Lenovo mà màn hình máy này xem ổn thì qua máy dell thấy hình sao sao còn lên ipad thì còn tệ hại hơn nữa, không biết có phải do màn hình không nữa.
    nhatdk911 bé áo vàng là gợi cuốn hút, áo đỏ thì nóng bỏng còn áo đen thì gợi cảm,3 bé này đều có ưu điểm riêng hết.
    thickyeu cũng muốn Retouch lắm mà khổ nổi trình độ kém quá không biết làm gì hơn, mẫu xinh mà lúc trả hình xấu quá cũng cảm thấy có lỗi với mẫu.
    hoanghoa9991 Mình có chụp nhiều lắm mà không có post tại chụp không có được đẹp chứ dáng mẫu thì khỏi chê.
    Có bạn nào muốn vọc thử hình thì để lại mail mình send qua cho.
  10. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Đúng là chủ thớt run quá nên toàn focus vào ngực không à!
    ChiVas18, vu hankttpp thích bài viết này.
  11. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

lần đầu tiên cầm máy là mình chụp cảnh vs dắt thằng bạn đực rựa đi chụp :'( thớt chụp luôn mấy em xinh tươi bikini :v :(:((:((:((:((
  12. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

cásấu đây là lần đầu mình chụp bikini thui còn bình tường thì mình toàn chụp gia đình thôi, nói chung hình chụp không đẹp mà mẫu đẹp thành ra thấy hình cũng dể nhìn ấy mà. :):)
  13. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

Datnt47 em send qua cho bác rồi. Có gì up lên topic này ae tham khảo với nhé.
    Tiện làm 1 tấm rồi đi ngủ thôi.
    blackcatnguyen87, Trân Văn Phượngcalories thích bài viết này.
  14. Gemini.II

vu hank : bây giờ thì chỉ có màn hình MAC là thể hiện tốt nhất màu ảnh thôi, phần lớn các hãng khác đều ít nhiều sai khác màu ảnh. Con vaio của mình chỉnh trên máy thì ưng mà sang màn máy khác vào nhìn lại thấy màu hơi bị rực quá, máy thì nhạt quá chả hiểu sao?Nghe đồn có dịch vụ chỉnh màu màn hình bằng cái Spyder gì đó hay sao đó bạn có thể google thử. Về phần tăng sáng ảnh mình nghĩ bạn nên tập trung tăng sáng nhẹ ở phần mod hơn, hình như mấy bức ảnh bạn đều kéo sáng toàn bộ hình thì phải cảm giác ko có chiều sâu lắm. Mình thì chưa phải là chuyên gia lắm nên ko dám nhận xét nhiều :)) bạn có thể sent cho mình tấm cô bikini đen để mình thử retouch tí xem sao đc ko :D
  15. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

Tại em đang sài 1 cái máy PC đởi cũ, 1 con Lenovo I5, 1 con Dell Vostro I3, 1 cái Ipad Retina mà không hiểu sao chỉnh hình từ con Lenovo thì ra mỗi màn hình 1 màu nhất là xem trên Zen 6 là nản nhất màu ra xanh lè xanh lét à. Còn phần Retouch thì em không có biết nhiều đang học hỏi thêm kinh nghiệm từ ae.
    Em có gửi anh file gốc hình anh tải về xem thế nào, hình chụp ra xấu qua nên làm hơi cực
  16. calories

calories Mới đăng kí

Bạn có thể cho mình vài stock của mẫu áo đen được không, thanks bạn nhé
  17. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:-? Muốn màu chuẩn thì đem màn đi cân lại màu , chú ý retuoch da mặt nhé
  18. Gemini.II

Thử lại 1 tấm của bác xem sao ^^
    desmond1801vu hank thích bài viết này.
  19. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

Gemini.II chu choa cho mẫu xem hình mà em nó khen tấm tắc, tội cho em trình kém. Phải rèn luyện thêm mới được
  20. Gemini.II

Nhìn bác 34 tuổi xưng em với em sợ quá, em có 24 cái xuân xanh thôi bác ơi :))

Ủng hộ diễn đàn