Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu thiết kế Logo ( một cách chuyên cmn nghiệp )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lazio Auditore, 2/4/15.

Lượt xem: 43,999

1. Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Chào các bác, tình hình thì đây là lần đầu em làm Logo ( nhắc lại là logo một cách chuyên nghiệp, chứ các lần trước em toàn làm logo củ chuối ), đây là Logo cho team em luôn.
    Vì thời gian toàn dành cho bài tập trên lớp nên em không tìm hiểu nhiều về Branding Design, nên các bác thấy có sạn thì nhặt dùm chứ đừng ném vào em :v
    Cảm ơn các bác ạ.
    Mời các bác xem hàng :D

Link Behance : https://www.behance.net/gallery/25006553/The-Omnius-Brand-Identity

...
  2. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

đc :D
    Lazio Auditore thích bài viết này
  3. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

good job :D
  4. nhonlk

nhonlk Thành viên cấp 2

Lazio Auditore Hỏi ngu bạn ti. Mấy cái lưới + tron tron là ý nghĩa jì vậy. và cách canh tỉ lệ như thế nào. Mình có tham khảo nhiều bản thiết kế logo + tỉ lệ vàng nhưng vẫn không hiểu cách áp dụng. bạn giải thích hay có tài liệu gì cho mình xin tham khảo với [-O<
  5. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

Good :like:. bác share mấy cái mockup đi bác :))
    Zhei KentLazio Auditore thích bài viết này.
  6. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Mình có cảm giác mấy cái hình tròn bạn đặt vào cho vui chứ ko theo 1 tiêu chuẩn cụ thể nào cả.
    Mình share khung lưới logo của mình bạn so sánh thử nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/15
    Nguyễn Hạnh1992, HoangPigg, bro10 người khác thích bài viết này.
  7. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

dung design bác có bài gì nói về cái kiểu review logo bằng lưới và hình tron này không, e vẫn chưa hiểu lắm. bác share it kinh nhiêm đi . thanks :D
    Ann DeceLazio Auditore thích bài viết này.
  8. dung design

Đỗ Hoàng Giang mình hoàn toàn không có tài liệu về khung lưới gì cả? Mình chỉ xem tham khảo các logo khác và tự đúc kết lại thôi bạn :)
  9. dangthuan.design

dangthuan.design Thành viên cấp 1

@Đỗ Hoang Giang : sử dụng các đường cơ bản để lấy "tỷ lệ vàng", mình nghĩ vậy thôi nhé, còn các cao thủ nghĩ sao thì mình ko biết.
  10. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

dung design : Đúng rồi đó bác, em ngu mấy cái về brand lắm, với lại design của em không có nét cong nên bỏ vào cho nó vui vui thôi :v
    mr_green thích bài viết này
  11. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

đẹp ;)) nhưng mà cái lưới hình như làm logo xong ms áp vào thì phải ;))
    Sinhlala thích bài viết này
  12. tulam

tulam Thành viên cấp 2

đẹp đấy , bác share mockup được ko bro
    Zhei Kent thích bài viết này
  13. coids

coids Thành viên cấp 2

Nhìn mấy cái hình tròn đặt trong lưới mà phì cười :))
    Ann Dece thích bài viết này
  14. dangthuan.design

Logo của bạn, nếu muốn áp dụng tỷ lệ thì có thể sử dụng cấu trúc lưới như này. Tuy nhiên đó ko phải là cách chia tuyệt đối mà nó phụ thuộc vào cách bạn chia tỉ lệ cho logo. Tỷ lệ vàng, theo mình hiểu (với kiến thức mỹ thuật hạn chế) thì đó là sử dụng các đường, các hình cơ bản để lấy tỉ lệ sao cho cân đối về hình khối, tính đối xứng cho các thành phần của logo. Chẳng hạn như đối với các logo có đường cong, thì đường cong của vòng tròn là tuyệt đối và hoàn hảo nhất,như vậy khi thiết kế logo, bạn có thể sử dụng đường tròn để gióng tiếp tuyến cho các đường cong này (có thể thấy rõ ở logo của Dũng Designer). Đây chỉ là dựa trên quan điểm riêng và những hiểu biết hạn chế của mình về mỹ thuật, hy vọng sẽ có topic riêng về vấn đề này để được các cao thủ chỉ dạy thêm. Nhưng mà mình nghĩ logo ko có tỉ lệ vàng cũng chẳng sao nhỉ :D (hình bên dưới chỉ mang tính minh họa) Vs2kzuG.jpg
    mr_green, hoangemini, Ann Dece3 người khác thích bài viết này.
  15. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Thề là đó giờ mình chưa bao giờ làm mấy cái vòng tròn và tỉ lệ vàng luôn. :))

Cứ để lưới và tỉ lệ các thành phần là số nguyên tố thôi .
    Mr cuLazio Auditore thích bài viết này.
  16. nhonlk

nhonlk Thành viên cấp 2

Mấy bác giải thích và chỉ cách áp dụng thực tế cho mình hiểu với được không. Mình xem hoài mà chẳng hiểu cái mô tê gì ráo :-(||>
    H_TLazio Auditore thích bài viết này.
  17. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Em chỉ để cho nó troll tí thôi mà ._.
    Mà thanks các bác đã vào góp gạch :v nhất là cảm ơn bác dangthuan.design
  18. HSP

HSP Thành viên cấp 4

dung design đúc kết thế nào bạn, chia tỉ lệ sao vậy chỉ mình với . mình thấy giống như bạn đặt line trùng theo đường giao của shape thôi mà đâu có kích thước đâu
  19. dangthuan.design

các đường song song và cách đều nhau đối xứng qua trục, bạn để ý các điểm giao nhau của đường lưới cũng chính là 1 điểm neo của đối tượng. Hình trên mình xóa bớt 2 đường thừa nên bạn khó thấy. Tuy nhiên việc chia tỉ lệ cho cân đối logo thế nào thì do mình tính nhé, vì hình bên dưới mình kẻ lưới trước vẽ sau nên hình bát giác ko phải là cân, còn trường hợp nếu sử dụng hình bát giác cân (8 cạnh bằng nhau) thì bạn phải chia lưới lại theo tỉ lệ sao cho hợp lý, và cái ta cần khi làm việc này là sự cân đối hài hòa cho logo. rUaDx6T.jpg . Các bạn lên mạng search từ khóa "BST logo hình động vật siêu ấn tượng của Tom Anders Watkins" để xem cách họ ứng dụng tỉ lệ vàng của đường tròn vào thiết kế logo xem sao nhé.
    tranvan.muon, hoangeminiLazio Auditore thích bài viết này.
  20. dung design

HSP Bạn có thấy cái khung tỉ lệ vàng kế bên ko? Mình áp dụng những vòng tròn trong khung để tạo nên đường cong trong logo của mình.

Ủng hộ diễn đàn