Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu thử làm Manipulation

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nhatha, 21/6/15.

Lượt xem: 2,699

1. nhatha Thành viên cấp 3

Các bạn góp ý nhé :D

...
    nspro, H_T, Phạm Hữu Dư2 người khác thích bài viết này.
  2. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

được đáy bác nhưng hơi bán bổ.:D màu sắc chưa hợp lắm.nhìn vẩn còn hơi ảo.
    nhatha thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Kinh hồn lần đầu x_x:-(||>
  4. Nongnoc

Nongnoc Mới đăng kí

Size lớn load lâu :3 hết...
  5. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

hoagao Mình không có ý gì báng bổ gì ở đây cả ....Mình làm theo motif của holywood thui mà :D
    nhiều chất thải hóa chất ...ý thức kém của con người thì sinh, động vật không chết ,thì cũng đột biến Gen mà thành quái vật mà thôi ..:D
  6. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

ý tưởng tốt, kĩ thuật tốt. quá ổn cho lần đầu :|
  7. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

kendyvn thể loại này thật khó nhằn #:-s
  8. Nguyễn Anhh

Nguyễn Anhh Mới đăng kí

:like: cho bác :D
    E cũng muốn làm mà không có ý tưởng gì ráo~X(
  9. maya09

maya09 Mới đăng kí

Đẹp thật , lần đầu mà cũng nhìn chuyên nghiệp quá chừng , nhưng mà sao bác để mắt rùa sát khí ko vậy nhìn hãi chết .
  10. mousehell

mousehell Thành viên cấp 1

lần đầu thế thì quá tốt rồi bạn ợ
  11. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

con rùa ghép đẹp , blend chưa bật lắm , mình nghĩ ko phải lần đầu , mà là làm nhiều lần rồi và đây là " lần đầu " upload bài :3
  12. Blend Ảnh Dạo

Blend Ảnh Dạo Thành viên cấp 1

Bạn làm rất khá, rất có triển vọng, đặc biệt ý tưởng rất hay, mình thích. Mình góp ý 2 chỗ thế này:

Tỉ lệ: Khi ghép vật vào cảnh thì nên cân nhắc một chút tỉ lệ giữa các vật. Ở đây là giữa các trực thăng với cái đình là nghiêm trọng nhất. Và giữa các trực thăng với nhau, mình thấy bạn có để ý tới tỉ lệ xa gần giữa các trực thăng nhưng chưa đúng lắm so với vị trí của tụi nó.

Ánh sáng: Bạn hầu như không xử lý ánh sáng ở ảnh này, spotlights bắn từ đít trực thăng nhưng gầm trực thăng tối thui, còn ở trên lại sáng trưng. Vị trí spotlights bắn tới đáng ra phải được chiếu sáng rất mạnh lại chỉ trông như những vùng khác, ánh sáng được chiếu tói đỉnh đầu con rùa lại không dừng lại ở đó mà gạch thẳng đè lên luôn, nhìn rất 2D, cái đình cũng phải được hắt sáng phản chiếu từ dưới hồ lên...

Nói chung bạn cắt ghép ok, nhưng các thứ chưa liên kết với nhau được trong cùng một không gian, bạn cẩn thận xem lại sản phẩm của mình, lấy cái đình làm chuẩn, phân tích xem không gian bạn có cao bao nhiêu, rộng bao nhiêu, tỉ lệ các vật được chèn vào to nhỏ như thế nào sơ với cái đình. Lại phân tích xem mình có bao nhiêu nguồn sáng, các nguồn sáng nằm ở đâu, khi hắt lên các vật sẽ mạnh yếu thế nào, bóng đổ ra sao, nổi khối thế nào, tương quan giữa các nguồn sáng với nhau thì sẽ nhìn ra được mình thiếu cái gì, chúc bạn thành công ^_^
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/6/15
  13. probux

probux Mới đăng kí

em chỉ mới chưa qua trường lớp zì hết muốn học cách làm giống topic này cho xin cái youtube hướng dẫn được không ^^
  14. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

good idea :D.. nếu bạn thêm sóng to gió lớn thêm nữa là rát art đó
  15. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Silence_l0v31 Công việc của mình liên quan đến PS nhưng thú thực đây là lần đầu tiên mình thử làm Manipulation và cảm thấy nó thật khó nhằn :D
    Blend Ảnh Dạo Cám ơn bạn đã chia sẻ động viên ,mình sẽ tiếp thu và làm tốt hơn cho bài sau
    p/s : Cái này mình làm trong lúc thư giãn , rất ít thời thời gian nên không được đầu tư cho lắm :D Mình muốn làm cái gì thuần Việt một chút ...hì:D
  16. Khánh Chi

Khánh Chi Thành viên cấp 1

:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd Cừ đó nha
  17. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

Đẹp đó bác :D
  18. vankhuong91Hoper

vankhuong91Hoper Thành viên cấp 1

SÁNG TẠO NHƯNG MÀ HƠI CHÂM BIẾM QUÁ :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn