Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu thử sức với Nhãn hàng Bánh bông lan

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi vinhv, 18/10/14.

Lượt xem: 2,955

1. vinhv Mới đăng kí

Chào các bác,
    Đây là lần đầu tiên mình nhận làm Nhãn hàng cho một đơn vị kinh doanh bánh bông lan.
    Nhãn hàng chỉ để trên nền Facebook và dán lên hộp bánh (hộp bánh trong suốt để khách nhìn thấy bánh bên trong, đế hộp màu đen).
    Đối tượng gói gọn là các gia đình xung quanh khu vực khách ở 100m, chủ yếu bán để các ông bố bà mẹ mua cho con ăn sáng. Về sau chuyển đối tượng sang dân văn phòng.
    Yêu cầu của khách là nhãn hàng nhìn có chút dân dã (thể hiện ra chất miền Tây).
    Mọi người xem giùm mình "tác phẩm" như thế này có:
    1| Ra dáng một nhãn hàng về bánh?
    2| Màu sắc bất ổn chỗ nào? Mình bị dở trong khâu chọn màu dữ lắm!
    Cảm ơn các bác nhiều.
    Thân.

Bản trắng - đen

Bản phối màu

Hộp bánh

...
    Hẻo Hóm HĩnhPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Hi bạn, mình thấy khá ổn rồi.
    Chỉ có điều nếu là mình mình sẽ viết hoa chữ B đầu cho nó lịch sự một chút. Chữ bông lan có nhiều nét quá mảnh, thu nhỏ một chút sẽ không thấy.
    Màu sắc thì theo mình màu đen nhiều quá nhìn sẽ thấy nặng nề, màu nâu đậm sẽ dễ chịu hơn.
    Với lại bạn xem lại theo mình cái bố cục, nó hơi dài. Nếu là mình, mình đặt chữ miền dưới chữ bông, chữ Tây dưới chữ lan, nét cong ra của chữ g sẽ tiếp nối tạo thành chữ T của chữ Tây. Như vậy sẽ chặt chẽ, gọn và đỡ bị lệch.
  3. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Theo mình chưa có chất miền Tây và logo hơi nhạt nhẽo nhất là màu sắc.
    Ví dụ nếu bạn ở An Giang có thể thêm hình ảnh vector của bông điên điển vào, hay nếu ở Cần Thơ thì hình ảnh ghe xuồng, một vài trái dâu Hạ Châu được vector hóa,... Còn màu sắc thì không nên sài nhiều màu đen, có thể sử dụng màu vàng nghệ chung với màu nâu của bánh bông lan,...
    Chúc bạn thành công :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/10/14
  4. thanhloan609466

thanhloan609466 Thành viên cấp 1

thấy hay đó bạn.chữ rất mượt
  5. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

vinhv đây là font gì vậy bạn, chữ "b" mới nhìn sơ qua tưởng là chữ " l " k chứ, may là thớt " nhá háng" trước rồi nên mới biết là bông lan miền tây..hihi
  6. tomahawk291

tomahawk291 Mới đăng kí

góp ý nhỏ: bạn nên cách điệu chữ cho có nét liên quan đến bánh tý, chữ B nên viết hoa như #1 góp ý bố cục sẽ đều hơn. Chữ miền Tây rõ ràng là nổi mà chữ bông lan lại không để hiệu ứng gì.
  7. kinhkinhhp

kinhkinhhp Thành viên cấp 1

đúng kiểu chữ " em gái miền quê " đây rồi :))

Ủng hộ diễn đàn