Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu up Temp lên themeforest cần chỉ giáo vài thắc mắc

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi chinh29, 23/9/15.

Lượt xem: 1,115

1. chinh29 Thành viên cấp 2

Như tiêu đề, đây là lần đầu mình up temp lên themeforest. Trong mục điền thông tin mình có thắc mắc 3 box như bên dưới. mình thì làm trên bản Ps CC 2015 nhưng không biết đc có thể mở trên phiên bản nhỏ nhất là bao nhiêu. Có anh em nào đã từng làm việc vs themeforest và có thể giải đáp thắc mắc cho mình được không. cũng đang cần gấp vì sát ngày submit mong ae giúp nhiệt tình ^^!

...
  2. Good

Good Thành viên cấp 1

Bạn làm trên CC 2015 thì có khả năng một vài tính năng và chi tiết sẽ không được hỗ trợ khi mở bằng các bản Photoshop phiên bản thấp hơn. Bạn có thể cài các phiên bản cũ hơn để thử. Tất nhiên hỗ trợ càng nhiều phiên bản cũ thì càng tiếp cận được nhiều khách hàng hơn.

Mình cũng đang làm trên ThemeForest, Skype: h i e p 11 8 5.
  3. chinh29

chinh29 Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn. thế còn 2 cái yêu cầu nhỏ hơn bên dưới là sao. mình vẫn chưa hiểu lắm. còn về phần phiên bản thì mình cũng ko có cho những tính năng đặc biệt vào, chỉ dùng những chức năng cơ bản thôi
  4. ThjnhPjkayz.Des

ThjnhPjkayz.Des Thành viên cấp 1

1. Thường là CS4 or CS5
    2 + 3: Tùy theo kích thước thiết kế của bạn. Ví dụ như 1920, 1600, 1366
  5. chinh29

chinh29 Thành viên cấp 2

kích thước thì chiều rộng mình làm 1920. nhưng mà mình làm ban đầu là 16psd. thế bây giờ phải ghi kích thước rộng x dài của đủ 16 psd ạ
  6. ThjnhPjkayz.Des

ThjnhPjkayz.Des Thành viên cấp 1

Ví dụ chỉ cần ghi là 1280 x 1920 thôi. Vì mọi bản PSD của bạn đều có kích thước chuẩn chung mà
  7. chinh29

chinh29 Thành viên cấp 2

chắc là ghi cái kích thước lón nhất thôi chứ page dài page ngắn ghi sao hết nhỉ. thanks mọi ng
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn