Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lên màu cực đẹp - Xin các cao thủ cho hỏi cách làm với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kabayashy, 10/10/14.

Lượt xem: 2,541

1. Kabayashy Mới đăng kí

Chào các anh em trong diễn đàn, mình từ lâu rất ngưỡng mộ trình pts của các anh em rồi. Mặc dù mình gà mờ, nhưng lần này cũng là lần đầu tiên đăng bài nhờ anh em chỉ giúp các tô màu để được màu sắc đẹp và tươi sáng như thế này. Ý mình là những chỗ có màu cam ấy ạ. Ngoài ra một số bức hình mình còn thấy mày xanh lá được lên màu cũng tương tự rất đẹp. Vấn đề cũng có thể nằm ở blend mode nhưng mình chưa thực sự hiểu được cách lên màu. XIn được chỉ giáo
    Mình rất cảm ơn.

...
  2. rubia

rubia Thành viên cấp 3

giống tranh vẽ hơn, mà đã là tranh vẽ thì tự do vẽ màu.
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Cái này giống digital painting hơn, mà nếu chuyển từ ảnh thật về dạng này được thì trình manip chắc cũng thuộc hàng khủng, dùng rất nhiều kỹ thuật kết hợp @@ hướng dẫn kiểu mọe gì được
  4. Kabayashy

Kabayashy Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn đã trả lời. Vậy từ bức ảnh bình thường có thể lên màu các chỗ nắng chiếu như vậy được không nhỉ? Cái mình muốn biết đó là làm thế nào để những chỗ đấy màu rất sáng và tươi? Có phải vấn đề nằm ở blend mode hay là phải dùng brush để tô màu, hay kết hợp cả hai.
  5. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

Cái này là tranh vẽ, trong mấy phim hoạt hình của nhật bản hay vẽ kiểu này

Ủng hộ diễn đàn