Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lightroom 6.0 có gì mới???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Valentino Tb, 22/2/15.

Lượt xem: 7,957

1. Valentino Tb Thành viên cấp 2

Hôm nay đọc đc tin chia sẻ của bác Peter Phạm mà thấy vui quá :D. Ai chơi Lr chắc chắn sẽ ko thể bỏ qua phiên bản mới này. Mình xin đc nói lại những điều mới mà Lr 6.0 có từ chia sẻ của bác Peter

1) LR 6.0 sẽ có phần ráp Merge To HDR 32-bits ngay trong LR không cần phải qua PS. Bình thường thì thực hiện 32-bits HDR hiện giờ phải qua PS một vòng rồi mới trở lại LR. Phiên bản 6.0 thì khỏi cần PS nữa

2) LR 6.0 sẽ cho ta ráp Panorama ngay trong LR luôn. Hiện giờ muốn ráp Panorama thì cũng phải chạy qua PS. Cái hay là mình có thể Merge Panorama với files gốc RAW luôn... WOW

3) Phần xử lý B&W Trắng Đen trong LR sẽ rất độc đáo và có phần Zone

4) Hệ thống LR 6.0 sẽ nhanh hơn kết hợp với graphic cards thế hệ mới

5) Có Advance Healing Brush như trong PS

6) Video slideshows

7) Advanced Web galleries

8) Face recogition. Nhận diện khuôn mặt, rất tiện cho việc tìm kiếm..

9) Chia sẽ hình ảnh nhanh chóng và tiện hơn hiện tại

10) Phần làm sách cũng được nâng cấp lên

...
    Melody CoffeePhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Post vào mục Lightroom được rồi cho vào box Hỏi Đáp làm gì thớt? Trong khi nội dung nói về nội dung của bản 6.0 có gì mới. Thấy nó vô lý ko?
    Melody Coffee thích bài viết này
  3. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

Ủa, đây là mục "Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom" :O mình chưa đủ giỏi để dịch và hiểu bản gốc viết về Lr 6 nên mình copy lại những gì của bác Peter, thêm vào đó là dấu "???" để anh em có thể tham gia thảo luận, góp ý thêm về những cải tiến mới của phiên bản lần này và đồng thời những anh em nào chưa hiểu những cái cập nhật mới có gì hay thỳ có thể hỏi và giải đáp
  4. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Nghe có vẽ hấp dẫn
  5. Valentino Tb

Qúa hấp dẫn luôn ấy chứ, bao nhiêu thứ từ panaroma, HDR đến brush trước cứ phải nhờ thằng anh Photoshop "tán gái" hộ xong 1 lượt mới đến đc tay thằng em thỳ giờ thằng em đã lớn và tự "tán gái" và abc xyz đc rồi. :x
  6. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

7. Valentino Tb

"Trang Amazon Nhật Bản đã chính thức cho đặt hàng trước với giá 17289 yên nhật, tương đương 3.1 triệu đồng. Sản phẩm sẽ được bán ra vào ngày 20/3 tới. Trước đó trang Amazon UK cũng đã đăng tải thông tin về bộ Lr 6 với ngày giới thiệu là 15/3."
    Mình cũng hóng bản này từng ngày từng giờ :D
    hienpham89 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn