Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lightroom] Vintage? Cái này có được gọi là màu buồn không nhỉ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi Ab Le, 28/7/13.

?

Bạn có thích màu này không?

1. 15 vote(s)
    93.8%
  2. Không

1 vote(s)
    6.3%

Lượt xem: 5,193

1. Ab Le Việt Lightroom

Ngồi buồn buồn mò ra được cái màu này mọi người cứ gạch đá nha:D
    Stock lấy được bên bài của bạn Zero103 :D < Mượn tí nha Bin :))
    Màu này thì khác màu trên chỉ bằng 1 thông số hô hô :D mọi người gạch đá luôn nha ;))

...
    Thanhh Huyềnn, pitlamgi, phamtong7 người khác thích bài viết này.
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Thích tấm ở trên hơn :3 :3
    Ab Le thích bài viết này
  3. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

mình thích nắng vàng thêm chút nữa ^^
    Ab Le thích bài viết này
  4. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Hee cứ tuỳ thích đi Le ơi
    Ab Le thích bài viết này
  5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Hình như tấm dưới chuyển sang BW rồi mới blend :">
    Ab Le thích bài viết này
  6. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

luisleo29 không bạn à, tấm dưới không hề chuyển qua BW, từ tấm trên mình chỉ kéo 1 thông số xuống là nó thành ra thế luôn :D
  7. ll2nic

ll2nic Thành viên cấp 1

Mình thì thích mod tách nền hơn vs mặt rõ lên tí hi , thấy hơi bị dính :D
    <3 <3
    Ab Le thích bài viết này
  8. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Pic 2 bị chìm mod rồi :(
    Màu đầu cũng là màu mình hay dùng :D
  9. phamtong

phamtong Thành viên cấp 1

nghịch tí thì đã có hình đẹp. mình thì hì hục, lay hoay hoài mãi mà chả ra cái thể thống j cả :((
    Ab Le thích bài viết này
  10. namtran

namtran Thành viên cấp 1

xin tut đi bạn
    Ab Le thích bài viết này
  11. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

vietcuong_910 mình thấy pic 2 mod chẳng bị chìm chút nào cả, còn về việc bạn bảo màu đầu tiên giống với màu bạn hay làm và bạn post 1 bức ảnh ở dưới để chứng minh là cái màu đấy < mình chẳng thấy giống 1 tí nào luôn :D đây cũng là quan điểm của cá nhân mình thôi nha :D không có ý xúc phạm hay chê bai gì bạn cả ^^

namtran nếu có nhiều người thích màu này mình sẽ làm tut bạn nhé :D
    KellBin thích bài viết này
  12. vietcuong_910

Ab Le : hê hê, cảm nhận cá nhân mà :D cái ảnh mình post cùng là kéo saturation xuống để hợp ý mod rùi, nhưng lười ko tìm psd để chỉnh lại ko thì cũng giống pic 1, về cơ bản là giống nhau thôi, bạn thử tưởng tượng nó đậm màu lên chút là ra ngay mà :D
    Pic 2 màu của mod và nền sáng gần như nhau, nhìn sẽ bị out nét của áo, cũng như nhìn gần giống nhau thế có phải là chìm ko? ;;)
  13. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

vietcuong_910
    Thứ 1 bạn bảo nó màu giống thì bạn phải làm cho nó giống chứ?
    Thứ 2 ảnh bị out nét và mod bị chìm là 2 khái niệm khác nhau, chẳng có liên quan gì cả, mình cũng chẳng hiểu bạn đang giải thích cái gì???
  14. vietcuong_910

Chắc tại mình dốt văn :v
    Bạn giải thích cho mình đi Ab Le , đằng nào cũng mới làm quen vs ảnh ọt :D mở rộng tầm mắt luôn :D
    Mod chìm là như thế nào? và nếu màu của mod trùng vs màu của bg thì gọi là gì? :D
  15. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

vietcuong_910 mình tưởng bạn biết rồi??? nên mới phê bình ảnh của mình thế, vs bạn thấy mod trong ảnh của mình nó có trùng với màu bg a? :))
  16. vietcuong_910

Mình biết nhưng mình muốn xem nó có đúng với suy nghĩ của bạn không mà? ;;)
    Theo cảm nhận cá nhân của mình thì màu của mod nhạt nhòa vào màu bg mà :))
  17. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

vietcuong_910 đó là bởi vì màu của toàn bộ bức ảnh cùng 1 màu, chứ không phải là mod chìm là do 2 màu của mod và bg giống nhau, cũng giống như ảnh bạn chuyển về đen trắng thì ở đằng sau bg và áo của mod cũng sẽ là 2 tông màu giống nhau < nhưng không lẽ vì thế mà bảo là mod bị chìm??? khi mod bị chìm thì có nghĩa là bị mờ đi và có 1 cái gì nó nổi bật lên hơn so với mod!!
  18. vietcuong_910

Hầy, so vs ảnh gốc có phải là bạn làm cho mod bị giống màu bg hơn ko? :v
    Gốc là mod trắng - bg xanh còn ảnh 2 có phải là thành 2 màu trắng xám như nhau ko? ko nói mặt mod nhá, nói về cái áo - là phần to nhất của mod ;;)
    rainman thích bài viết này
  19. rainman

rainman Thành viên cấp 1

Không rõ tiêu chuẩn "vintage" là gì; xem qua ảnh blend kiểu "vintage" của mọi người thì có vẻ "vintage" không đòi hỏi tương phản màu giữa mod và background, 1 số bác nói là da mod có bị ám, ảnh mờ mờ đục đục thì cũng là chất của "vintage". Cá nhân, đối với ảnh chân dung, cũng thích có sự tương phản (mạnh hay nhẹ tùy bối cảnh) để nổi bật đường nét của mod hơn :)
  20. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

vietcuong_910 ok vậy nếu như đúng ý bạn thì khi chuyển ảnh trên về đen trắng thì áo của mod và bg cùng màu nhau, cho nên suy ra mod bị chìm =)) vậy tất cả ảnh nào mod mặc áo trắng và có bg màu trắng và được chuyển về trắng đen thì mod sẽ bị chìm :)))

Ủng hộ diễn đàn