Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

LOGO cá nhân - Lion King

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi SimiS, 20/11/15.

Lượt xem: 4,910

1. SimiS Thành viên cấp 2

Chào các bác, đây là logo mới do em tự làm !

:-H ...HẾT ... :-H
    <3... Thanks for visiting ... <3

* Ý Kiến Phản Bác Những Lời Bình Bên Dưới :
    Đầu Chúa Sơn Lâm là một royalty free - sản phẩm trí tuệ được phép sử dụng thoải mái mà không cần phải trả phí bản quyền, vẽ bởi Rurouniben (tên nghệ danh của họ, không phải nhân vật hoạt hình Kensai). Bởi vậy, tôi có thể áp dụng vào bài logo cá nhân của tôi mà không mang tính thương mại !
    Ví dụ :

(Hình ảnh được lấy từ nguồn Google)

Tôi chỉ nói vậy, ai muốn làm "Ngưu Nhi" thì việc tiếp tục ...
    Thân Ái và Đoàn Kết !

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/11/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Logo thì loằng nhoằng quá
    Nhưng cái này đi in áo thì đẹp
    SimiSNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  3. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

SimiS thích bài viết này
  4. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

thì nhìn là biết dùng stock rồi :3 Tự nhận là designer cơ đấy nha
  5. lephuc1906

lephuc1906 Mới đăng kí

bác có thể chuyển thể logo này sang phong cách giống như logo của bác không ? :P[​IMG][/IMG]
  6. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Bị sa lầy vào chi tiết rồi bác ạ.
    SimiS thích bài viết này
  7. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

Hàng stock trên mạng bợ về, thêm 1 mớ bòng bong zậy gọi là logo?
  8. SimiS

SimiS Thành viên cấp 2

* Ý Kiến Phản Bác Những Lời Bình Bên Dưới :
    Đầu Chúa Sơn Lâm là một royalty free - sản phẩm trí tuệ được phép sử dụng thoải mái mà không cần phải trả phí bản quyền, vẽ bởi Rurouniben (tên nghệ danh của họ, không phải nhân vật hoạt hình Kensai). Bởi vậy, tôi có thể áp dụng vào bài logo cá nhân của tôi mà không mang tính thương mại !
    Ví dụ :

(Hình ảnh được lấy từ nguồn Google)

Tôi chỉ nói vậy, ai muốn làm "Ngưu Nhi" thì việc tiếp tục ...
  9. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Mình không liên quan, chỉ nhớ là có thấy bọn nó bán trên Envato thôi, để tìm lại report chơi =)) Và mình cũng thấy từ "tự làm" nên mới tò mò. Bác thứ lỗi

10. bibi97nd

bibi97nd Mới đăng kí

- Nếu set làm logo thì mình nghĩ bạn bỏ 2 dòng cuối đi, cho đầu con sư tử lên trên text và để chữ "designer" bên dưới text LEO
    SimiS thích bài viết này
  11. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Có ai nói bạn vi phạm bản quyền đâu mà chỉ trích ghê thế. Họ nói bạn dùng stock để thiết kế logo, điều này thì không nên. Vậy thôi.
  12. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Bạn... nhảy cảm quá :')
  13. Phong Khắc Wưu

Phong Khắc Wưu Thành viên cấp 1

không muốn người khác góp ý kiến thì đưa sản phẩm lên làm gì. Quan niệm của mình thì khi làm logo thì đừng nên sử dụng stock
    hungdang16 thích bài viết này
  14. souvenirwindy

souvenirwindy Thành viên cấp 1

" Tôi chỉ nói vậy, ai muốn làm "Ngưu Nhi" thì việc tiếp tục ... "
    đã mang tính lấy ý kiến mà thêm câu này chẳng khác gì chỉ chính bản thân mình ! vậy thì đừng có đem hỏi ! Dù nhìn có đẹp nhưng đối với tôi không có giá trị ! vì giá trị của bạn nằm hết ở câu trên rồi ! ...
    dieuhauteohungdang16 thích bài viết này.
  15. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

" Tôi chỉ nói vậy, ai muốn làm "Ngưu Nhi" thì việc tiếp tục ..." ---> chụp mũ những người ý kiến.
    " Thân Ái và Đoàn Kết ! " ---> bảo thủ và đầy tính háo thắng.
    => bạn là người rất sợ người khác chỉ ra khuyết điểm.
    August Lê thích bài viết này
  16. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

Nhìn đẹp đẹp cứ tưởng bạn thớt làm từ A -> Z từ phác thảo lên ý tưởng đến lên màu , hóa ra là từ cắt ghép à :| , mà cái hình đó đó làm cái cover facebook thì chắc hay chứ gọi là logo thì không phải vì logo đâu có lằng nhằng rối rắm thế đâu :|
    p/s : bạn thớt up lên đây để khoe 1 tý cho vui , các bác cũng đừng ném gì bạn ý :)) khen người ta 1 câu cho vui :))
    SimiSbibi97nd thích bài viết này.
  17. SimiS

SimiS Thành viên cấp 2

Tớ chỉ up khoe thôi nhé, chứ không có nhận gạch hay nhận đóng góp ý kiến gì trong topic này nhé ?!! o|:-)
    Cảm thấy mấy ai đó vô duyên ghê ... =))
    Nếu có xin nhận xét hay không thì tớ sẽ viết trên topic "Cho mình xin cái nhận xét" nhé ... Hậu tạ mấy ai đó ... <3
  18. namnh3190

namnh3190 Mới đăng kí

Bạn đang nhầm banner với logo rồi (hoặc phong cách, tư duy thiết kế logo quá đặc thù).
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/11/15
    SimiS thích bài viết này
  19. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Nếu muốn góp ý, nhận xét chân tình với thớt thì mình nghĩ là sẽ góp ý kiểu khác. Chứ không phải kiểu đả kích như bác tuanboho, nói là "stock trên mạng bợ về, thêm 1 mớ bòng bong, zậy gọi là logo?..." Đồng ý là việc sử dụng stock là cấm kị trong thiết kế 1 logo. Nhưng thay câu nói đó bằng một câu nói nhẹ nhàng hơn thì sẽ tốt hơn. Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình. Không có ý lên mặt dậy đời ai. Cảm ơn.
    SimiS, Nguyễn Duy Minh Tấnnamnh3190 thích bài viết này.
  20. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Đó, mấy người thấy chưa!!! Đừng có mà làm tổn thương ai đó đó nha!!! Người ta nhạy cảm lắm á!!! Ngta hổng cần nhận xét thì mấy người đừng có nhận xét nhaaaa!!! Hây za hây za!!!
    dangthutrang, SimiS, oceankingdom2 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn