Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

LOGO - các bạn nhận xét giúp mình cái logo này!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi dao duc viet, 2/7/15.

Lượt xem: 2,631

1. dao duc viet Thành viên cấp 3

- Hình quả đất: có đất liền và biển
    + Phần đất liền màu đổ màu Sa mạc giùm nha.
    + Còn màu biển thì lấy màu xanh nước biển
    - cho thêm 2 mũi tên bao tròn quả đất
    • Mỗi mũi tên có 2 màu : xanh lá cây, màu vàng. Cho nó đỗ màu trãi dài từ đầu đến cuối mũi tên
    - Phía dưới logo thì cho dòng chữ: Nước Kỳ Diệu (Phần này mày xem font chữ nào đẹp thì bỏ vào nha )

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Ảnh đây nha mọi người. Nhận xét giúp e nhiệt tình cái!
  3. Nemo2302

Nemo2302 Mới đăng kí

có gì khác nhau mà có tận 3 vrs :)) mà mình thấy nó giống 1 cái icon bình thường hơn là logo. :|
    Lazio Auditore thích bài viết này
  4. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Logo này chi tiết quá, mà cũng không có điểm nhấn... vả lại nếu mà là logo thì cũng lỗi thời rồi bác ơi, nay người ta hạn chế sử dụng style này rồi :)
  5. dao duc viet

CÁI NÀY LÀ E LÀM THEO YÊU CẦU KHÁCH MỚI ĐAU CHỨ MẤY BÁC AK. :(
  6. dao duc viet

bác nào có ý tưởng hay cho e tham khảo tí. hixhix
  7. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Cũng đơn giản thôi, cũng ý tưởng đó nhưng bác trình bày theo một góc nhìn khác, style hiện đại hơn xem sao :)
  8. dao duc viet

9. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

nhìn ok đó thớt, cảm giác như được sống lại vào khoảng chục năm về trước. :v
  10. dao duc viet

UK. AD nhìn cũng thấy thế nhưng mà khách nó cứ ưng vậy mới chết :)
  11. dao duc viet

logo này e làm 800k đó máy bác :):)
  12. quanarc

quanarc Thành viên cấp 1

Là người thiết kế bạn nên tư vấn cho khách,
    logo này quá nặng tiểu tiết, đường nét ko rõ ràng. bạn làm thêm 1 option nữa tư vấn cho khách
  13. Trịnh Studio

Trịnh Studio Thành viên cấp 1

- Có phải khách hàng ai cũng hiểu về thiết kế đâu , ... thẩm mĩ rồi bố cục ,...vv...vv....
    - Như kiểu đi mua thịt , không phải là người chuyên đi chợ hay chuyên bán thịt thì khó mà biết đc miếng nào thực sự ngon :v
  14. dao duc viet

15. DuyNt

DuyNt Mới đăng kí

theo mình Logo này nên bỏ hẳn 2 cái đuôi mũi tên sau quả cầu đi . Quả cầu thì bạn chỉnh lại sao cho phần bản đồ mờ đi hoặc mất hẳn ấy . Nên đổi cả font chữ luôn :v
  16. kuduc_bmw

kuduc_bmw Thành viên cấp 1

Trái đất bạn thử sử dụng dạng flat xem sao. Nhìn đơn giản mà hiện đại. Cái kia nhiều chi tiết và ko có gì nổi bật (dấu ấn thương hiệu)
  17. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

Font chữ này chưa đẹp, nên thay font chữa khác đậm và to hơn. Biểu tượng này rất khó bảo hộ vì nó xuất hiện quá nhiều.
  18. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Khách ưng là thớt cũng thành công rồi. Bạn cũng thử làm thêm 1 kiểu đơn giãn hơn coi sao nếu khách vẫn thích cái cũ thì coi như đã xong, ko bàn thêm nữa.
  19. dao duc viet

Thnaks các ban. Logo này đã giao cho khách rồi. Khách họ thích thế, e tư vấn thế nào cũng không chịu, với lại cái này họ có phong thủy trong đó nên họ không muốn sửa các bác ak :).
  20. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Cách điệu quả đất đi bạn để nó hok bị rối mắt
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn