Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cho 1 website bán đồ thời trang

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Tack, 1/7/15.

Lượt xem: 4,181

1. Tack Thành viên cấp 1

Tên website: CHẤT
    Đây là web bán đồ thời trang và phụ kiện: giầy, đầm bầu, đồng hồ, ví ... cho cả nam và nữ
    Web bán đồ chất lượng (có thể bán hàng fake nhưng fake tốt), tóm lại là muốn nhấn mạnh về chất lượng sản phẩm tới khách hàng. Website đang lập nên chưa có để show.
    Các bác xem em làm cái logo này có được không

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/7/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Đâu?
  3. Tack

Tack Thành viên cấp 1

mình vừa sửa lại rồi đó, quên chèn ảnh :P
  4. hungdv1991

đâu là logo và slogan? logo chưa nói lên điều gì cả.
  5. Tack

Tack Thành viên cấp 1

logo có mỗi chữ CHẤT đó, còn slogan là "chất lừ cây xà cừ"
  6. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Cá nhân e thấy chữ " Chất " đẹp, nhưng cho thêm " lừ cây xà cừ " font có vẻ không hợp cho lắm, e nghĩ để chữ "Chất" làm logo. nhỏ nhỏ bên dưới viết slogan thôi :D
    Tack thích bài viết này
  7. hungdv1991

bạn làm như vậy ngta sẽ hiểu logo của bạn là cả 1 khúc đó vì nhìn qua thì đó là 1 hình ảnh liền mạch, chứ logo và slogan k ai hình dung nếu chưa dc bạn giải thích, nên k? nên rõ ràng ra, mà logo tên là chất thì nên cho khách hàng mh thấy đúng nó là chất, chứ 1 vòng tròn thêm text bên trong như bạn là điều mà ng ms làm logo ai cũng làm vậy, bí ý tường thì có thể tham khảo + sáng tạo của mh. (ý kiến cá nhân thôi..:D). Chứ logo kia chả có tí gì gọi là chất cả.
    Chúc bạn thành công.
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

ý trời ơi logo chất ^:)^^:)^
  9. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Em thấy chữ hất :v
    Emerald thích bài viết này
  10. vankhuong91Hoper

vankhuong91Hoper Thành viên cấp 1

Logo Chất mà chưa thấy chất. Câu Slogan cuối hơi phô . Ý kiến cá nhân :)
  11. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

bạn thử zoom nhỏ tầm 2x2 cm xem có nhìn thấy chữ bên trong ko thì sẽ biết logo có thành công hay không :D
  12. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Logo này dành cho web bán đồ vật liệu xây dựng chắc hợp hơn.
  13. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Lạy thớt, thớt mà không nói CHẤT em cũng tưởng là HẤT :|
  14. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Hất lừ cây xà cừ :D
  15. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

Sao toàn mấy bạn show logo toàn logo gì đâu vậy trời, ít thấy ai show logo nào đẹp cả :v
  16. Tack

Tack Thành viên cấp 1

nguyenthao811 cám ơn bạn, mình sẽ làm theo ý kiến của bạn :D
  17. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

font chữ không hợp..nhìn thoáng thấy chữ "hất" hơn là "chất" do độ dày của nét chữ chênh lệch nhau nhiều quá :)
  18. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

"hất" =)))
    Đó là tất cả những gì đập vào mặt mình ngay từ cái nhìn đầu tiên :">
  19. sunnelson

sunnelson Thành viên cấp 1

Ý tường nhé. Để logo hình ngón tay victory đánh chữ chất đăng sau cho rõ ràng vậy sẽ ổn hơn
  20. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Theo quan điểm của mình là không đẹp, không cân đối, chữ C thì dùng Font mạnh mẽ, cứng cáp, các chữ còn lại thì font lại quá ẻo lả... nếu chủ thớt không nói " chất " thì nhìn vô logo không biết cái gì ngoài từ " hất "

Ủng hộ diễn đàn