Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cho một tiệm kính mắt, anh em vào chém cho lên tay nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi VietBrandCare, 3/9/15.

Lượt xem: 3,607

1. VietBrandCare Thành viên cấp 1

Hàng mới về còn rât nóng, design logo cho tiệm kính mắt với yêu cầu: Theo phong cách cartoon nhưng phải chuyên nghiệp vì làm cho Tây mở tiệm tại USA. Logo này mình hoàn toàn vẽ thủ công chứ không theo chuẩn font nào cả.
    Vừa làm xong để chờ khách duyệt...post lên cho anh em chém thoải mái.

Lần đầu tập dùng mockup, mong được chỉ bảo thêm

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/9/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| Mockup lên thử xem nào bạn
  3. hades

hades Mới đăng kí

Liên tưởng ngay đến logo Tripadvisor ^^
  4. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

Không liên quan nhưng mà nhìn con cú là tui nhớ tới cái logo này :">
  5. rido-hung8x

rido-hung8x Thành viên cấp 2

hj, logo của bác nhìn pro và hiện đại hơn của tripadvisor, mog rằng KH ko khó tính quá ...
  6. khanhlogo

khanhlogo Mới đăng kí

hình con cú thì cơ bản vì nó rất nhiều. con font chữ mình thấy chưa ổn . Ko biết khach hàng cua bạn có yêu cầu con cú ko hay do bạn tu nghi ra . ?
  7. Viet Nguyen

Viet Nguyen Thành viên cấp 1

CHém kiểu gì cũng ko được..
  8. leminplhd

leminplhd Thành viên cấp 1

Nhìn con cú giống của bên điện thoại asus.
  9. VietBrandCare

VietBrandCare Thành viên cấp 1

khanhlogo Kính mắt ngoài yếu tố thời trang hoặc tính thương mại: rẻ, bền, đẹp vv thì mình nghĩ tới yếu tố khác cho đôi mắt: sự tinh tường. Hướng tới việc kích thích mua hàng bởi lợi ích của mắt kính mang lại. Vì thế mới liên tưởng đến mắt chim cú.
    Font có thể chưa đẹp nhưng mình chỉ gợi lên 1 chút cartoon trong đó cho sát với đề bài nhưng vẫn không bị mất thị giác khỏi biểu tượng chính mà vẫn giúp việc đọc hiểu được dễ dàng.
    Cảm ơn vì đã quan tâm.

Ủng hộ diễn đàn