Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cũ - mọi người cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Phạm Điền, 21/11/15.

Lượt xem: 1,935

1. Phạm Điền Thành viên cấp 2

Logo này làm từ thời còn học ở Madinah - Saudi Abaria, mọi người tham khảo có nên thay đổi theo xu hướng mới đầy màu sắc bây giờ không ạ ?! Thực ra đây không hẳn là logo mà nó cũng giống như banner thôi ạ.

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn là người hồi giáo à :3
  3. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

bạn cứ đùa :D

p/s: rất tiếc mình không thuộc loại người yếu tim :))
  5. Phạm Điền

bác thấy thời này có nên dùng tông màu đen vậy nữa không hả giaphu_design
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Phạm Điền thời nào cũng vậy thôi, tuỳ vào mục đích của logo nó phục vụ cho ai, nơi nào,....nói chung màu đen nó là màu huyền bí, lịch lãm ấy chứ, nhưng theo mình nó được sử dụng cho phong cách vintage như logo thời trang chẳng hạn :)
  7. Phạm Điền

logo này là in lên góc của các tác phẩm thư pháp Calligrapgy đó bác giaphu_design nên nó mang màu đen cho đơn giãn ạ. với lại thư pháp này thì nó chỉ dùng một màu đen hay xanh đen thôi.
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nếu đóng lên các tác phẩm thư pháp thì theo mình nghĩ không có bông lúa sẽ ok hơn, vì như thế nó hợp style hơn và nếu ok hơn nữa thì bác nên biên nó thành vuông bo tròn bốn góc :D
  9. Phạm Điền

Ngày xưa tạo cái logo này thì các ông thầy kêu sinh viên ở các nước vẽ sao mà thể hiện được đặt thù quê hương trừu tượng trong calligraphy, nên mình mới cho đại diện vòng lúa ôm ở ngoài. Còn bác nói vuông chắc tại bác chưa hiểu loại hình nghệ thuật này, không phải giống như thư pháp VN, mà nó là thư pháp Ả Rập bác à.
  10. Phạm Điền

giaphu_design cũng nói cho bác biết, cái logo trong bông lúa, cái đống bùi nhùi đó chính là chử arap kế bên chử Salman, mà nghĩa của nó cũng là Salman luôn. :)
  11. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mình biết sao không! ý mình nói nếu dùng để watermark tranh thư pháp thì thiết kế nó lại theo hình vuông cho nó hợp lý với phong cách của nó :)
  12. Phạm Điền

Thư pháp arap nó đa dạng không nhất thiết là hình vuông, tròn là đa số bác à.

13. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Ý trời! từ đầu chí cuối mình cứ tưởng thư pháp VN, TQ, NHẬT chứ :))
  14. Thuận Long Thành

Thuận Long Thành Mới đăng kí

có bác nào có mẫu bia mộ cho mình xin với

Ủng hộ diễn đàn